Quay lại   Diễn đàn câu cá HFC > GÓC CẦN THỦ > Chia sẻ kỹ năng > Điểm câu tự nhiên và bán tự nhiên

Điểm câu tự nhiên và bán tự nhiên Fishing Point

Công cụ Kiểu hiển thị
Cũ 27-12-2005, 09:29 AM   #1
YAKUSA
Life Member
Points: 10,997, Cấp bậc: 69 Points: 10,997, Cấp bậc: 69 Points: 10,997, Cấp bậc: 69
Activity: 0% Activity: 0% Activity: 0%

Ảnh đại diện YAKUSA

Cảm ơn: 31
Được cảm ơn 317 lần trong 55 bài viết
Mặc định Cá lăng Sông Mekong Laos

width=450 height=400 type=application/x-shockwave-flash>
Đây là cá Lăng sông mekong con này mới câu được mấy tuần trước các bác thủ đoán xem con này nặng bao nhiêu kg
câu hỏi:Bạn yakusa ơi cho mình hỏi thăm một chút:
- Bạn có biết thông tin về câu cá ở sông Mê công thuộc địa phận của Lào không
- bọn tôi muốn đi câu 1 chuyến ở sông mê công liệu có khả thi không?
Chúc bạn khoẻ

Bài đã được sửa bởi Administrator; 27-12-2005 vào lúc 10:12 AM
YAKUSA đang offline   Trả lời với trích dẫn
Cũ 27-12-2005, 09:32 AM   #2
YAKUSA
Life Member
Points: 10,997, Cấp bậc: 69 Points: 10,997, Cấp bậc: 69 Points: 10,997, Cấp bậc: 69

Ảnh đại diện YAKUSA

Thumbs up trả lời

- Sông Mekong có nhiều đoạn và mối đoạn có những loại cá khác nhâu, Bạn phải nói rõ là bạn thích câu những loại cá gì thì mình mới cho bạn thêm thông tin được .
- Nói về sự khả thi của chuyến đi câu cá sông Mekong Lào thì tuy theo mùa , mùa này thi ít người câu lắm vì mùa này la mùa câu cá Lóc ở bên Lào có một nơi có nước giộng như biển , cho đó là nhà máy sản xuất điện to nhất ở Lào chỗ đó có rất nhiều cá Lóc và các loại cá săn mồi . Nếu bạn muôn đi câu mùa này thì nên đi câu cá Lóc sẽ khả thi hơn .

con này bên laos goi là Tong ko biết VN gọi là gì nhỉ?

Hỏi:Năm ngoái tôi có đi Lào theo tuyến của khẩu Cầu treo, Pắc sế, Viên Chăn và ngược lại, đơn thuần là đi du lịch thôi. Nói chuyện lại với 1 số cần thủ đã nảy ra kế hoạch đi sang lào câu cá kết hợp với đi thăm nước bạn. Do không biết ngư trường bên đó thế nào, chúng tôi không biết được đi vùng nào là tốt (miễn là nhiều cá và thiên nhiên đẹp). Về thời gian chắc là phải ngoài tết cổ truyền của VN (thời gian này ai cũng bận đi cầy). Phương tiện Ôtô, số người ít nhất là 04. bạn có thể tư vấn thên cho chúng tôi nhé: Địa điểm, thời gian........... thích hợp cho việc câu kéo. Cám ơn bạn nhiều
Chúc bạn khoẻ
YAKUSA đang offline   Trả lời với trích dẫn
Cũ 27-12-2005, 09:33 AM   #3
YAKUSA
Life Member

Ảnh đại diện YAKUSA

Wink trả

Minh sẽ cho bạn tất cả thông tin nhưng bạn có thể cho minh số điện thoại và địa chỉ mail của bạn được không vì 2 năm rồi mình không được về nước nên thông tin cũ minh sợ không chính xác lắm để cho bạn có đươc thông tin mới nhất. Cuối tháng 12 này minh sẽ về nước và sẽ đi tìm thông tin cho bạn . Bạn nên cho mình SDT hay đia chit Mail để mình liên lạc lại . Laughing

Bookmarks

Công cụ
Kiểu hiển thị

Quy định
Bạn không thể post bài mới.
Bạn không thể post trả lời.
Bạn không thể đính kèm file
Bạn không thể sửa bài

BB code is Bật
SmiliesBật
[IMG]Bật
Mã HTML là Bật