Quay lại   Diễn đàn câu cá HFC > NƠI THẢO LUẬN CỦA CÁC THÀNH VIÊN > Thảo luận chung

Thảo luận chung Meeting and talking room

Công cụ Kiểu hiển thị
Cũ 01-06-2008, 10:26 PM   #1
Mưa rào
Life Member
Points: 88,208, Cấp bậc: 100 Points: 88,208, Cấp bậc: 100 Points: 88,208, Cấp bậc: 100
Activity: 25% Activity: 25% Activity: 25%

Ảnh đại diện Mưa rào

Cảm ơn: 762
Được cảm ơn 1,446 lần trong 329 bài viết
Mặc định Câu cá sướng nhất là lúc nào? Có phải khi lôi được cá lên bờ?!!

Có một lần ngồi câu ở Thủ Lệ em ngồi gần một bác cũng cao tuổi, chắc ngoài 55. Bác ấy hỏi em là theo chú thì câu cá sướng nhất là lúc nào?
Vì mới vào làng câu cho nên em giật trúng cá nên trả lời là sướng nhất lúc dòng cá.
Bác ấy bảo là 'Như vậy vẫn chưa hay. Chú đã bao giờ giật được con cá, dòng mãi đến lúc vào sát bờ rồi nó lôi đứt cước chạy mất chưa? Cái cảm giác ấy có tiền tỷ cũng không mua được'.
Đầu tiên em không đồng tình lắm nhưng sau ngẫm nghĩ mới thấy câu trả lời của ông ấy đầy tính triết lý. Câu đó cũng tương tự như câu 'Tình chỉ đẹp khi còn dang dở, đời mất vui khi đã vẹn câu thề vậy' :matcuoi ^hì.. hì..
Rồi bác ấy kể có lần câu đêm giật trúng cá to quá mà chỉ còn mỗi mình ở lại hồ, dòng mãi đến nửa đêm vẫn không lôi vào được đành cắt cước để đi về khỏi vợ mong.
Các cao thủ ít khi tâm sự nhưng hôm ấy ông ấy nói hơi nhiều, em lại quên khuấy đi mất không nhờ bác ấy chỉ giáo cách làm thính, thế mới tiếc chứ.
-343 Đội Cấn
-4B Hàng Giấy
Mưa rào đang offline   Trả lời với trích dẫn
Cũ 01-06-2008, 10:30 PM   #2
Mưa rào
Life Member
Points: 88,208, Cấp bậc: 100 Points: 88,208, Cấp bậc: 100 Points: 88,208, Cấp bậc: 100
Activity: 25% Activity: 25% Activity: 25%

Ảnh đại diện Mưa rào

Cảm ơn: 762
Được cảm ơn 1,446 lần trong 329 bài viết
Mặc định Re: Câu cá sướng nhất là lúc nào? Có phải khi lôi được cá lên bờ?!!

Trích:
Nguyên văn bởi thangt39 Xem bài viết
Có một lần ngồi câu ở Thủ Lệ em ngồi gần một bác cũng cao tuổi, chắc ngoài 55. Bác ấy hỏi em là theo chú thì câu cá sướng nhất là lúc nào?
Vì mới vào làng câu cho nên cứ giật trúng cá là em thấy sướng cho nên em trả lời là sướng nhất lúc dòng cá.
Bác ấy bảo là 'Như vậy vẫn chưa hay. Chú đã bao giờ giật được con cá, dòng mãi đến lúc vào sát bờ rồi nó lôi đứt cước chạy mất chưa? Cái cảm giác ấy có tiền tỷ cũng không mua được'.
Đầu tiên em không đồng tình lắm nhưng sau ngẫm nghĩ mới thấy câu trả lời của ông ấy đầy tính triết lý. Câu đó cũng tương tự như câu 'Tình chỉ đẹp khi còn dang dở, đời mất vui khi đã vẹn câu thề vậy' :matcuoi ^hì.. hì..
Rồi bác ấy kể có lần câu đêm giật trúng cá to quá mà chỉ còn mỗi mình ở lại hồ, dòng mãi đến nửa đêm vẫn không lôi vào được đành cắt cước để đi về khỏi vợ mong.
Các cao thủ ít khi tâm sự nhưng hôm ấy ông ấy nói hơi nhiều, em lại quên khuấy đi mất không nhờ bác ấy chỉ giáo cách làm thính, thế mới tiếc chứ.
Đính chính do lỗi chính tả
-343 Đội Cấn
-4B Hàng Giấy
Mưa rào đang offline   Trả lời với trích dẫn
Cũ 19-07-2008, 06:12 PM   #3
trinh huong
Full Member

Cảm ơn: 45
Được cảm ơn 36 lần trong 17 bài viết

Trích:
Vì mới vào làng câu cho nên em giật trúng cá nên trả lời là sướng nhất lúc dòng cá.
Đầu tiên em không đồng tình lắm nhưng sau ngẫm nghĩ mới thấy câu trả lời của ông ấy đầy tính triết lý. Câu đó cũng tương tự như câu 'Tình chỉ đẹp khi còn dang dở, đời mất vui khi đã vẹn câu thề vậy' :matcuoi ^hì.. hì...
Bác đấy nói cũng có lý. Và chắc chuyện về nó chắc vẫn còn được nhắc tới nhiều lần sau đó. Nhưng lúc bị mất đó là cảm giác tiếc nuối mất rồi. Theo tôi sướng nhất phải là lúc nó biết bị bẫy và chạy đi. Lúc đó 1 bên co, 1 bên kéo như 1 cuộc thi đấu. Lôi được nó lên bờ.. rê ê...Cảm giác chiến thắng thật sung sướng. Đặc biệt là khi được 1 con cá to mà đẹp nữa. không còn gì bằng khi thấy chiến lợi phẩm.
trinh huong đang offline   Trả lời với trích dẫn
Cũ 19-07-2008, 08:46 PM   #4
Tung_beo
Life Member
Points: 97,455, Cấp bậc: 100 Points: 97,455, Cấp bậc: 100 Points: 97,455, Cấp bậc: 100
Activity: 0% Activity: 0% Activity: 0%

Ảnh đại diện Tung_beo

Cảm ơn: 1,504
Được cảm ơn 1,172 lần trong 261 bài viết

Em thì sướng nhất khi đi câu sông mà giật được chép, chày, hoặc rô phi ... to làm tất cả mọi người xung quanh gật gù ra xem cá. Đấy là cảm giác phê nhất khi câu cá của em.
Câu hồ chưa bao giờ làm em phê như thế!!!
Hôm qua em lại nhận được cảm giác đó. 5h mới ra sông trong khi mọi người ra từ trưa mà ko được nhiều lắm, toàn cá bé. Em ra đó ngồi 1 lúc thì dính 1 em chép đỏ tầm hơn nửa cân. Lúc đấy em lại đang lội đến đầu gối, cần câu là cần trung quốc 30 nghìn dẻo quẹo, dòng được vài giây thì nó gẫy toác đốt cuối, con cá chạy mang theo cả cái cần gẫy được 1 đoan thì em lại lao theo tóm được cái phần còn lại. Lại dòng tiếp. Lúc đấy em chẳng biết làm thế nào vì nó to mà cần thì lởm, ngọn như cái tăm. Cũng may lúc ấy có anh bên cạnh hô to "cầm cước mà lôi vào" thì em mới như sực tỉnh, mò mò ra cầm dây cước kéo vào chứ ko thì chắc nó phi vào bụi sậy là mất. Ôi đến lúc về tay em vẫn con run.
Phải nói là phê lòi mắt ấy chứ
Tung_beo đang offline   Trả lời với trích dẫn
Cũ 20-07-2008, 09:21 AM   #5
Vietzo
Between the lines
Points: 20,640, Cấp bậc: 90 Points: 20,640, Cấp bậc: 90 Points: 20,640, Cấp bậc: 90

Cảm ơn: 311
Được cảm ơn 774 lần trong 78 bài viết

Theo mình riêng câu lục khoái cảm nhất là lúc nhìn thấy phao từ từ đi xuống.Tuyệt hơn nữa là vào lúc cuối buổi chuẩn bị thu cần ra về.Phê lòi mắt.Nhất là Cụ nào đánh hàng xa bờ vào ban đêm thì......
Vietzo đang offline   Trả lời với trích dẫn
Cũ 20-07-2008, 10:50 AM   #6
Mạnh Quý
All fishing
Points: 20,274, Cấp bậc: 89 Points: 20,274, Cấp bậc: 89 Points: 20,274, Cấp bậc: 89

Ảnh đại diện Mạnh Quý

Cảm ơn: 540
Được cảm ơn 2,339 lần trong 321 bài viết

Trích:
theo tôi thì đúng như thế.giật đúng hàng nó chạy ra giữa hồ rồi nằm im, lôi 0 đc, búng 0 chạy.vừa khoái,vừa mừng,vừa lo,vừa tức,vừa bực mình nhưng rất sướng,mãi 0 làm gì đc đành cắt cước đi về.....SƯỚNG MẤY NGÀY .

việc này cũng sướng.BẮT được hàng đem về chế biến,gọi mấy cần thủ đến nhậu,lúc phê phê tả cảnh vật nhău với nó chạy ngang,chạy dọc.cười nói vỡ nhà.ngực nở cầm thu,quân dung tươi tỉnh cũng SƯỚNG lắm chứ;.có phải 0 các BÁC.

Bài đã được sửa bởi Mạnh Quý; 20-07-2008 vào lúc 11:54 AM Lý do: sướng thêm một tí
Mạnh Quý đang offline   Trả lời với trích dẫn

Bookmarks

Công cụ
Kiểu hiển thị

Quy định
Bạn có thể post bài mới.
Bạn không thể post trả lời.
Bạn có thể đính kèm file
Bạn không thể sửa bài

BB code is Bật
SmiliesBật
[IMG]Bật