Xin các bác chỉ giáo về câu langcer! - Diễn đàn câu cá HFC

Quay lại   Diễn đàn câu cá HFC > GÓC CẦN THỦ > Chia sẻ kỹ năng > Câu cá nước ngọt > Câu lancer

Câu lancer Chuyên mục dành riêng cho câu lancer

Công cụ Kiểu hiển thị
Cũ 02-01-2012, 11:48 PM   #1
phandaty
Newbie
Points: 3,227, Cấp bậc: 35 Points: 3,227, Cấp bậc: 35 Points: 3,227, Cấp bậc: 35
Activity: 0% Activity: 0% Activity: 0%

Ảnh đại diện phandaty

Cảm ơn: 16
Được cảm ơn 7 lần trong 6 bài viết
Unhappy Xin các bác chỉ giáo về câu langcer!

Xin chào tất cả các Bác trên Diễn đàn!
Đầu tiên cháu xin được chúc sức khỏe tất cả các Bác. Chúc các Bác năm mới gặt hái được nhiều thành công!
Vì đã tham khảo nhiều bài viết mà chưa gặp hái gì nên mạo muội post bài này làm phiền tới Các Bác. Cháu tên là Tám. Quê ở Hải Dương. Hiện nay, cháu mới vào nghề câu kéo mong được các Bác chỉ giáo về kỹ thuật câu kéo kiểu lăng xê chìm. Mặc dù cháu đã đọc rất nhiều bài viết của các Bác trên diễn đàn hanoifishing.com hay một số diễn đàn khác nhưng kết quả đi câu cá rất ít cắn mà cắn vẫn bị móm như thường hoặc có khi lưỡi đã đóng nhưng vẫn bị bong. Không hiểu nguyên nhân là do cháu mắc thính và lưỡi chưa tốt hay là tại bộ lưỡi lăng xê(Cháu đang dùng lưỡi TQ1 mua tại của hành đồ câu quỳnh chi"http://******************/?frame=product_detail&id=696"). Cháu thấy 1 Bác bên cạnh có cứ có cá cắn cái là bị cho vào rọ ngay còn cháu thì đứng ngồi ko yên mà cá nó cũng chẳng bảo gì.haizz. Dài dòng quá. Cháu xin tóm lại là mong Bác chỉ giáo cho cháu nên dùng bộ lưỡi câu nào phù hợp với câu lăng xê chìm. thứ 2 là dùng thính câu nào bắt được cá chép vì cháu câu ở Sông(chỗ người dân nuôi cá bằng bè ạ) Nều là thính cá bt chỗ cháu câu thì toàn bắt hỗn tạp cả(chép rất ít, chim, năng nhỏ, ngạnh, viền...mà toàn Bác bên cạnh bắt được mà thính thì cháu lại xin của Bác ấy) còn về lưỡi thì cháu nhìn bác ấy có bộ lăng xê 2 đầu đề buộc lưỡi(trên 6 cái, dưới 4 cái) lưỡi rất mảnh mà cũng rất chắc và sắc. Có bác cao thủ nào chỉ giáo cho cháu mua bộ lưỡi đó ở đâu ko ạ. Xin cảm ơn tới tất cả các Bác trước!
Cũ 03-01-2012, 08:21 PM   #2
thangjojo
Newbie
Points: 3,127, Cấp bậc: 34 Points: 3,127, Cấp bậc: 34 Points: 3,127, Cấp bậc: 34

Ảnh đại diện thangjojo

Cảm ơn: 231
Được cảm ơn 326 lần trong 40 bài viết
Mặc định Re: Xin các bác chỉ giáo về câu langcer!

nếu bạn ở trong thành phố HD thì cứ 8h30 tới 9h30 sáng ra quán nước chè phố Minh Khai ( cạnh quán bún chả nướng ) sẽ có 1 tá cao thủ langcer chỉ cho bạn tận tình .
phandaty (23-02-2012)
Cũ 31-03-2013, 02:29 PM   #3
1ngaydicau
Newbie
Points: 27, Cấp bậc: 1 Points: 27, Cấp bậc: 1 Points: 27, Cấp bậc: 1

Cảm ơn: 1
Được cảm ơn 1 lần trong 1 bài viết

Trích:
Nguyên văn bởi phandaty Xem bài viết
Xin chào tất cả các Bác trên Diễn đàn!
Đầu tiên cháu xin được chúc sức khỏe tất cả các Bác. Chúc các Bác năm mới gặt hái được nhiều thành công!
Vì đã tham khảo nhiều bài viết mà chưa gặp hái gì nên mạo muội post bài này làm phiền tới Các Bác. Cháu tên là Tám. Quê ở Hải Dương. Hiện nay, cháu mới vào nghề câu kéo mong được các Bác chỉ giáo về kỹ thuật câu kéo kiểu lăng xê chìm. Mặc dù cháu đã đọc rất nhiều bài viết của các Bác trên diễn đàn hanoifishing.com hay một số diễn đàn khác nhưng kết quả đi câu cá rất ít cắn mà cắn vẫn bị móm như thường hoặc có khi lưỡi đã đóng nhưng vẫn bị bong. Không hiểu nguyên nhân là do cháu mắc thính và lưỡi chưa tốt hay là tại bộ lưỡi lăng xê(Cháu đang dùng lưỡi TQ1 mua tại của hành đồ câu quỳnh chi"http://******************/?frame=product_detail&id=696"). Cháu thấy 1 Bác bên cạnh có cứ có cá cắn cái là bị cho vào rọ ngay còn cháu thì đứng ngồi ko yên mà cá nó cũng chẳng bảo gì.haizz. Dài dòng quá. Cháu xin tóm lại là mong Bác chỉ giáo cho cháu nên dùng bộ lưỡi câu nào phù hợp với câu lăng xê chìm. thứ 2 là dùng thính câu nào bắt được cá chép vì cháu câu ở Sông(chỗ người dân nuôi cá bằng bè ạ) Nều là thính cá bt chỗ cháu câu thì toàn bắt hỗn tạp cả(chép rất ít, chim, năng nhỏ, ngạnh, viền...mà toàn Bác bên cạnh bắt được mà thính thì cháu lại xin của Bác ấy) còn về lưỡi thì cháu nhìn bác ấy có bộ lăng xê 2 đầu đề buộc lưỡi(trên 6 cái, dưới 4 cái) lưỡi rất mảnh mà cũng rất chắc và sắc. Có bác cao thủ nào chỉ giáo cho cháu mua bộ lưỡi đó ở đâu ko ạ. Xin cảm ơn tới tất cả các Bác trước!
(Câu langze nên nên dùng:
+lưỡi từ 14 trở xuống
+langze nên dùng loại có lò xo để nắm mồi
+ta nên móc xop vào cuối cái moc để tạo độ nhẹ cho móc có thẻ lơ lửng trong nước như vậy sẽ tăng độ nhay hơn
+nên ném lăng xê ở nhưng khu vực có mưc nước dưới 3m ko nên câu ở những khu vưc quá sâu!
Chúc bạn Thành Công!!!!
1ngaydicau đang offline   Trả lời với trích dẫn
Cũ 31-03-2013, 08:58 PM   #4
thach_bk
Between the lines
Points: 6,734, Cấp bậc: 53 Points: 6,734, Cấp bậc: 53 Points: 6,734, Cấp bậc: 53

Cảm ơn: 532
Được cảm ơn 204 lần trong 76 bài viết

Trích:
Nguyên văn bởi 1ngaydicau Xem bài viết
(Câu langze nên nên dùng:
+lưỡi từ 14 trở xuống
+langze nên dùng loại có lò xo để nắm mồi
+ta nên móc xop vào cuối cái moc để tạo độ nhẹ cho móc có thẻ lơ lửng trong nước như vậy sẽ tăng độ nhay hơn
+nên ném lăng xê ở nhưng khu vực có mưc nước dưới 3m ko nên câu ở những khu vưc quá sâu!
Chúc bạn Thành Công!!!!
tại sao ko nên câu ở khu vực sâu >3m hả bác?
thach_bk đang offline   Trả lời với trích dẫn

Bookmarks

Công cụ
Kiểu hiển thị

Quy định
Bạn không thể post bài mới.
Bạn không thể post trả lời.
Bạn không thể đính kèm file
Bạn không thể sửa bài

BB code is Bật
SmiliesBật
[IMG]Bật
Mã HTML là Bật

Giờ GMT +7. Bây giờ là 08:36 AM.
Bắt buộc kèm trích dẫn "Nguồn từ Diễn đàn câu cá HFC - http://www.hanoifishing.com/" khi sử dụng nội dung từ website này.

Ad Management by RedTyger

Skin Designed By - Kogsand