Kỹ thuật dùng mồi giả - Trang 3 - Diễn đàn câu cá HFC

Quay lại   Diễn đàn câu cá HFC > GÓC CẦN THỦ > Chia sẻ kỹ năng > Câu mồi giả

Câu mồi giả Chuyên mục dành riêng cho câu rê và câu mồi giả

Xem tổng số phiếu biểu quyết: Các bác nghĩ thế nào về bài viết này ?
Tốt lắm . Nên viết them vài bài nữa đi 57 91.94%
Bình thường 2 3.23%
Không tốt . Không nên viết tiếp 3 4.84%
Người bình chọn: 62. Bạn không thể vote

Công cụ Kiểu hiển thị
Cũ 07-04-2006, 01:20 PM   #21
xabo
Life Member
Points: 19,779, Cấp bậc: 88 Points: 19,779, Cấp bậc: 88 Points: 19,779, Cấp bậc: 88
Activity: 0% Activity: 0% Activity: 0%

Cảm ơn: 117
Được cảm ơn 2,454 lần trong 259 bài viết

Cá quả! quả là tuyệt. Anh em mình làm một chuyến dã ngoại kiểu này hay đấy! Sau vụ Cát Bà Anh Hạnh kiến thiết một vụ như thế này đi.
Hồi trước ở quê e cũng hay theo đi câu cá quả bằng mồi nhái sống, ở quê câu bát, mấy con cá quả to có khi phải săn cả tháng nó mới oặp mồi nhái. Em đã từng quăng mồi nhái vớ vẩn thôi nhưng khi lướt qua bụi bìm bìm bỗng nước cuồn nhẹ một cái thấy cước bị kéo sâu xuống đáy hồ. Dựt mạnh, nhưng giống như mắc vào cọc vậy mà chưa kịp định thần thì nó chạy ầm ầm, sau 15p e kéo lên được một chú nặng 4kg. Cá Quả mà to như vậy là hiếm lắm! Biết đâu những vùng xa xôi như chỗ Thanh Ba lại có những con cá cụ như thế?
xabo đang offline   Trả lời với trích dẫn
Cũ 08-04-2006, 10:12 AM   #22
Admin
Full Member
Points: 11,843, Cấp bậc: 71 Points: 11,843, Cấp bậc: 71 Points: 11,843, Cấp bậc: 71

Ảnh đại diện Admin

Cảm ơn: 4
Được cảm ơn 31 lần trong 16 bài viết

Trích:
Nguyên văn bởi xabo
Cá quả! quả là tuyệt. Anh em mình làm một chuyến dã ngoại kiểu này hay đấy! Sau vụ Cát Bà Anh Hạnh kiến thiết một vụ như thế này đi.
Hồi trước ở quê e cũng hay theo đi câu cá quả bằng mồi nhái sống, ở quê câu bát, mấy con cá quả to có khi phải săn cả tháng nó mới oặp mồi nhái. Em đã từng quăng mồi nhái vớ vẩn thôi nhưng khi lướt qua bụi bìm bìm bỗng nước cuồn nhẹ một cái thấy cước bị kéo sâu xuống đáy hồ. Dựt mạnh, nhưng giống như mắc vào cọc vậy mà chưa kịp định thần thì nó chạy ầm ầm, sau 15p e kéo lên được một chú nặng 4kg. Cá Quả mà to như vậy là hiếm lắm! Biết đâu những vùng xa xôi như chỗ Thanh Ba lại có những con cá cụ như thế?
Hê hê cái loại đớp cuộn nước sùi tăm ấy thì kinh rùi nhưng mà vẫn phình phường thui Bác Minh Phúc mới lên 1 con 6,5 kg "tang trong them 3kg"vào ngày hôm qua bên Từ Sơn đấy

Bài đã được sửa bởi Administrator; 10-04-2006 vào lúc 08:27 AM
Admin đang offline   Trả lời với trích dẫn
Cũ 10-04-2006, 09:20 AM   #23
Admin
Full Member
Points: 11,843, Cấp bậc: 71 Points: 11,843, Cấp bậc: 71 Points: 11,843, Cấp bậc: 71

Ảnh đại diện Admin

Bác nào muốn câu Cá Quả thì nên sắm 1 > 2 con mồi Nhái giả để Câu rê rất tiện lợi ,hiệu quả hơn mồi nhái sống nhiều. Hai hôm nay nhà cháu dành hai tiếng buổi chiều ra mấy ao hoang ở Nhật Tân rê vài chục đường hôm nào cũng có vài em 6>8 lạng mang về cho bà xã nấu canh rau cải và sốt cà chua chậc..chậc cá mình câu được măm ngon thật vừa măm vừa gật gù nhưng chẳng hiểu sao cái máy giặt từ hôm nhà cháu đi câu bằng mồi giả nó cứ gầm gừ suốt hình như là do chạy quá công xuất thì phải
Cũ 11-04-2006, 06:19 PM   #24
Quang_cá_Quả

Vụ này hay đây !

ỐI GIỜI ƠI !

VỤ NÀY PHẢI NHANH LÊN !
Tổ chức đi Phú Thọ nhanh lên mới được, ở đâu có CÁ QUẢ, ở đó có QUANG !
Cũ 11-04-2006, 07:03 PM   #25
Quang_cá_Quả

Mặc định Đề Nghị Đăng Ký Câu Cá Quả Phú Thọ !

Bác Đặng Hạnh tổ chức nhé !
Em không biết đâu đấy. Bác đầu têu vụ này mà. Thống nhất là chủ nhật này (16-04-06) em đề nghị lên đường lúc 5h30 sáng. Bác Phúc, Bác Thư cò đen chắc là có đi rồi.
Lâu lắm , kể đến hôm thứ bảy vừa rồi mới lấy lại được cảm giác ghi bàn.
Mùa cá quả lại đến rồi ! Hoan hô !
Mà bác Hạnh nhớ nhé , con nhái giả là của em rồi đấy nhé !
Để em rủ thêm phi đội Sóc Sơn đi cùng xem sao ! Các cao thủ hôm CN vừa rồi gọi điện ầm ĩ rủ lên Sóc Sơn câu mà ko lên được, đang hậm hực lắm ! Mà bác Hạnh à, đội Sóc Sơn bảo thủ lắm, không tin mồi giả câu được cá, chỉ coi như ...đồ chơi trẻ con thôi !

Quyết tâm khôi phục lại " Làng nghề truyền thống câu lóc madein miền Bắc " cho đỡ tủi với anh em 4 số 9 !!!

30/4 là chuyện sau, lo vụ 16/4 trước nhé !

Đề nghị các bác hưởng ứng chuyến này cho xôm tụ !!!, em đảm bảo câu lóc ( cá quả ) rồi thì phê luôn, khỏi lục, khỏi các thể loại khác luôn...

Hôm nay trời nắng đẹp quá !!! Còn chần chừ gì nữa !!! Sau kỳ nghỉ đông của lũ cá quả rồi, bọn chúng đang tích luỹ kiếm ăn để lo vụ sinh đẻ sắp tới nên máu chiến lắm. Hôm vừa rồi em và bác Hạnh (admin) vừa kiểm chứng bằng mấy nhóc rồi, mồi giả rất hay !!! Có lẽ 2 anh em là những người đầu tiên ở xứ Bắc xài thể loại này. Thời gian sẽ kiểm chứng hiệu quả của mồi giả.

Mong mọi người cho ý kiến sớm !
Đính kèm
Click vào ảnh để xem với kích thước lớn

Tên: ca-qua.JPG
Lượt xem: 260
Size:	40.0 KB
ID:	64   Click vào ảnh để xem với kích thước lớn

Tên: ca_qua_3.JPG
Lượt xem: 272
Size:	22.1 KB
ID:	65  

Bài đã được sửa bởi Quang_cá_Quả; 11-04-2006 vào lúc 07:07 PM
Cũ 12-04-2006, 08:33 AM   #26
Admin
Full Member

Ảnh đại diện Admin

Trích:
Nguyên văn bởi Quang_cá_Quả
Bác Đặng Hạnh tổ chức nhé !
Em không biết đâu đấy. Bác đầu têu vụ này mà. Thống nhất là chủ nhật này (16-04-06) em đề nghị lên đường lúc 5h30 sáng. Bác Phúc, Bác Thư cò đen chắc là có đi rồi.
Lâu lắm , kể đến hôm thứ bảy vừa rồi mới lấy lại được cảm giác ghi bàn.
Mùa cá quả lại đến rồi ! Hoan hô !
Mà bác Hạnh nhớ nhé , con nhái giả là của em rồi đấy nhé !
Để em rủ thêm phi đội Sóc Sơn đi cùng xem sao ! Các cao thủ hôm CN vừa rồi gọi điện ầm ĩ rủ lên Sóc Sơn câu mà ko lên được, đang hậm hực lắm ! Mà bác Hạnh à, đội Sóc Sơn bảo thủ lắm, không tin mồi giả câu được cá, chỉ coi như ...đồ chơi trẻ con thôi !

Quyết tâm khôi phục lại " Làng nghề truyền thống câu lóc madein miền Bắc " cho đỡ tủi với anh em 4 số 9 !!!

30/4 là chuyện sau, lo vụ 16/4 trước nhé !

Đề nghị các bác hưởng ứng chuyến này cho xôm tụ !!!, em đảm bảo câu lóc ( cá quả ) rồi thì phê luôn, khỏi lục, khỏi các thể loại khác luôn...

Hôm nay trời nắng đẹp quá !!! Còn chần chừ gì nữa !!! Sau kỳ nghỉ đông của lũ cá quả rồi, bọn chúng đang tích luỹ kiếm ăn để lo vụ sinh đẻ sắp tới nên máu chiến lắm. Hôm vừa rồi em và bác Hạnh (admin) vừa kiểm chứng bằng mấy nhóc rồi, mồi giả rất hay !!! Có lẽ 2 anh em là những người đầu tiên ở xứ Bắc xài thể loại này. Thời gian sẽ kiểm chứng hiệu quả của mồi giả.

Mong mọi người cho ý kiến sớm !
Úi giười 16/04/2006 lên lịch đi câu biển bằng Mồi giả mất rùi bác có thử sức thì đi hehe
Cũ 12-04-2006, 09:52 AM   #27
CODEN
All Fishing
Points: 65,907, Cấp bậc: 100 Points: 65,907, Cấp bậc: 100 Points: 65,907, Cấp bậc: 100

Ảnh đại diện CODEN

Cảm ơn: 3,367
Được cảm ơn 6,428 lần trong 878 bài viết

Quang ơi, con nhái màu vàng bị rách lưng là của tớ rùi, đang dự định sáng thứ bảy này câu cá quả ở hồ gần nhà
CODEN đang offline   Trả lời với trích dẫn
Cũ 12-04-2006, 12:18 PM   #28
Admin
Full Member

Ảnh đại diện Admin

Các Bác ơi đúc mấy con mồi giả này dễ ẹc chủ yếu là phải làm nó cho nó sống động như thật"có mẫu rùi" điều chỉnh độ nặng nhẹ bằng mấy miếng xốp thấm nước cho vào trong bụng con mồi giả muốn nhẹ véo bớt muốn nặng cho thêm cóc cần chì "giảm thiểu ô nhiễm môi trường" và hai lọ sơn nhỏ và ít mủ caosu tươi là ta có vô khối đồ chơi "để tăng tính hấp dẫn ta cho thêm ít muối hạt khi câu thì cố kiếm thêm con nhái thật chà sát vào con mồi giả ",.Nhưng kiếm Caosu tươi và Silicon hơi khó! Bác nào có giải pháp về chất thay thế đơn giản và dễ tìm hơn ko nhỉ?

Bài đã được sửa bởi Administrator; 12-04-2006 vào lúc 01:30 PM
Cũ 12-04-2006, 03:24 PM   #29
Quang_cá_Quả

Bác Thư coden xí con nhái rồi à ?

Vậy thì sung công con nhái ấy nhé ? Cho đỡ phí, :matcuoi ^ có lẽ phải lên danh sách cá câu được từ con nhái này nhỉ ! :matcuoi !
Bác Thư phone cho em nhé !
Cũ 12-04-2006, 04:39 PM   #30
Quang_cá_Quả

Mặc định chào bác CÒ ĐEN

Thứ 7 này câu ở đâu cho em đi với bác Thư nhé !
Con nhái ấy dùng chung cho đỡ phí !

Em đang "vật" quá , dạo này Sóc Sơn hết chỗ câu rồi. Chán quá !

Bookmarks

Công cụ
Kiểu hiển thị

Quy định
Bạn không thể post bài mới.
Bạn không thể post trả lời.
Bạn không thể đính kèm file
Bạn không thể sửa bài

BB code is Bật
SmiliesBật
[IMG]Bật
Mã HTML là Bật