Chuyến câu kinh hoàng - Trang 2 - Diễn đàn câu cá HFC

Quay lại   Diễn đàn câu cá HFC > GÓC CẦN THỦ > Cần thủ chuyện

Cần thủ chuyện The Angler's Story

Công cụ Kiểu hiển thị
Cũ 09-06-2013, 12:48 PM   #11
tiendien
Newbie
Points: 1,506, Cấp bậc: 22 Points: 1,506, Cấp bậc: 22 Points: 1,506, Cấp bậc: 22
Activity: 0% Activity: 0% Activity: 0%

Cảm ơn: 271
Được cảm ơn 36 lần trong 14 bài viết
Mặc định Re: Chuyến câu kinh hoàng

hắc cái vụ này vui. lúc còn học cấp 2 trốn học đi câu. ngồi ngay chân cầu giữa sông, đang câu thì móc phải cái bao, hai thằng lúi húi mở cái bao ra... nhìn thấy nguyên cái lưng bé xíu hồng hồng, thằng bạn ré lên một tiếng xác em bé, cắm thẳng xuống sông bơi vào bờ, tuột cả quần cứ thế tồng ngồng chạy về nhà. em thì chẳng biết bơi, tim thì thót lên tưởng ngừng đập mặt thì sám ngắt. sém tí nữa cũng phi xuống sông, xong cái nòi ko biết bơi sợ nước hơn sợ xác chết, thôi thì liều vậy mở cái bao ra coi kỹ té ra là xác con heo con, may chưa có mùi hôi chứ ko cũng phi xuống sông luôn. mà có mùi hôi chắc gì minh đã mở ra nhỉ. sau này có thêm thằng bạn câu nó bơi như rái cá, cùng nó đi câu thấy nó cứu ko biết bao nhiêu người rồi, một hôm hai thằng đang ngồi câu tầm 12h trưa, chợt nghe mọi người lao sao trên cầu, có người la có xác chết, nhìn ra thì thấy một người đàn bà và một đứa bé trôi lềnh phềnh giữa sông. hai đứa bảo nhau, thôi kéo người ta vào rồi báo công an, chứ để chìm mất người nhà đi kiếm lại khổ, thằng bạn lột đồ cắm thẳng xuống nổi lên thì đã bên cạnh xác rồi. một tay nó bê đứa nhỏ một tay thò nắm tóc người đàn bà, vừa nắm tóc người đàn bà kêu lên một tiếng, hix lần đầu tiên thấy nó uống nước, nó chới với vài cái rồi cắm đầu bơi vào bờ, bơi đc nữa đường nghĩ ra rồi, nó lại bơi ra lại kéo hai mẹ con vào bờ, thằng bé tím ngắc, mẹ nó thì phán một câu cứu tui làm gì vậy. vậy mà lên viện hai me con đều sống. hỏi nó lúc đó bị sao vậy nó kêu trong bụng nghĩ là xác chết, vừa động vào bả quay cái mặt xám ngắc hừ một cái. lúc đó tao quên cả bơi uống một bụng nước. mình nghĩ lại gặp mình chắc chết luôn ngoài đó.
tiendien đang offline   Trả lời với trích dẫn
8 thành viên dưới đây đã cảm ơn tiendien vì bài viết hữu ích này:
Cau ca song (29-10-2013), chép gù (10-06-2013), conrua (09-10-2014), danduong (10-06-2013), Hanh ốc (10-06-2013), hochoi (10-06-2013), Lâm Vũ (10-06-2013), namoto (10-06-2013)

Bookmarks

Công cụ
Kiểu hiển thị

Quy định
Bạn không thể post bài mới.
Bạn không thể post trả lời.
Bạn không thể đính kèm file
Bạn không thể sửa bài

BB code is Bật
SmiliesBật
[IMG]Bật
Mã HTML là Bật