nhật ký mua cần câu trên diễn đàn - Diễn đàn câu cá HFC

Quay lại   Diễn đàn câu cá HFC > GÓC CẦN THỦ > Cần thủ chuyện

Cần thủ chuyện The Angler's Story

Chủ đề đã đóng

Công cụ Kiểu hiển thị
Cũ 19-02-2013, 08:06 AM   #1
cantrucduc
Between the lines
Points: 8,806, Cấp bậc: 63 Points: 8,806, Cấp bậc: 63 Points: 8,806, Cấp bậc: 63
Activity: 0% Activity: 0% Activity: 0%

Cảm ơn: 13
Được cảm ơn 279 lần trong 75 bài viết
Mặc định nhật ký mua cần câu trên diễn đàn

chào các bác , e bức xúc lắm rồi , nay mới hồi sức lên quyết định chém gió so là thế này e có đăng mấy bài tư vấn và mua cần câu cũ hoặc mới tầm 2 trai đổ lại , và đã như ý dc các bác có lòng buzz bán , lần thứ nhất là cần tica xanh hôm đó trước tết , e có sms cho bác chủ đặt gạch mua và nhờ e yêu của e ở đền lừ qua lấy , e ý bảo a iu nay e chưa có lương mai có lương e qua lấy nhé , mình đã sms cho bác chủ và dc đồng ý , thế mà hôm sau cần tica nó bay đâu mất gọi thì ko nghe máy nt thì ko trả lời bực tập 1 . lần thứ 2 là bán bộ cần 1 trai sau tết , e cũng sms tử tế đặt gạch cám ơn rối rít , bác chủ bảo là để cho e ko bớt nhưng tặng bộ đồ câu luôn vì bác giải nghệ , thấy cái nick cũng uy tín e hẹn mai e lên kinh thành 1 chuyến , và bác ấy bảo e lên tới hn bác ấy mang cần cho e , e khỏi phải mò mẫm vì ko wen đường . thế là cả đêm thằng e hí hứng ko dám thức đêm oánh lốc để giữ sức sáng mai đi sớm . 10h e tới giáp bát . trước tiên là nt cho bác chủ ko thấy tl , gọi điện ko dc đợi mất cả tiếng ở bến xe thấy bực rồi , cầm con dt cùi vào mạng thì nhận dc cái tít cần đã về tay ai , bực lắm rồi nhưng rà xoát 1 lượt thấy có 1 bác bên hd chỉ cho người bán mà ko có profile . thông tin ; may quá bác ấy cheo cái số fone , e lấy hết can đảm của mình alo cho bác ấy hỏi chỗ bác hạnh thì đầu dây bên kia 1 giọng choe chóe như vít chè kêu anh hỏi ai , mình bảo hỏi bác ấy thì ko gặp dc , ko biết là vợ hay bồ nghe máy nữa , thế là đành phải alo cho e yêu từ đền lừ ra đón . e ý bào vào nhà thì ngại bắt e ý tìm quán nét cho e lên mạng tìm thông tin mua cần , e ý dạo 1 vòng mỏi cẳng mới tìm dc quán nét cho e ngồi lên mạng buzz tùm lum bạn bè trong nghề ko ai hay vào dd thì dc các bác tận tình chỉ giáo chỗ mua cần mới , thế là lưu thông tin nhưng chợt nhớ có bác hung84 đồng hương bảo có cây ''iso liberty 1.5 - 5m3 và máy daiwa regal 5ia 2000 bán 2 triệu cả bộ ''vậy là e sms cho bác ấy rồi ra lấy, trong lúc chờ bác ấy thì dc vít chè cho số fone của anh cảnh nào đó , mình bảo e qua lấy cần liberty rồi khi nào đi câu sẽ alo cho bác ấy , bác ấy đưa e vào hang ổ nhà bác ấy rồi cho e xem cần , cần thì ngon nhưng thật sự mình chưa ưng ý lắm vì mềm quá nhưng dc bác ấy tư vấn câu đơn tốt mà mình cũng tính câu đơn còn câu lục bằng cần trúc lắp máy riêng cho phê và sự nhiệt tình giúp đỡ e đã xúc ngay ko do dự , sau khi mua xong braxin dc, 1 cuộn cước o,2mm bác ấy bảo cước xịn nhờ bác nào trên diễn đàn mua ở nc ngoài. 2 cái phao 1 túi lưỡi và nhiều thứ lặt vặt khác , vì mình ở xa đi mua ngại lên cái ji xin dc là cứ braxin. xong xuôi bác ấy gói cho e cả túi miến rong mang về , rồi xin bác ấy cuốc xe ra nhà e yêu làm cốc cà phê , mời bác ấy vào làm ly bác ấy ngại hay bận thì ko rõ , bắt tay cám ơn bác rồi bác ấy chúc e bắt dc nhìu cá . vâng e cám ơn bác hung84 và nhiều ae đã giúp đỡ e . với số tiền e bỏ ra 2 trai mua cần cũ có thể hơi bị hoang phí mạo hiểm nhưng e thấy dc sự nhiệt tình của bác hung84 và cái quan trọng là e ko phải bực mình , e chẳng giàu nhưng 1-2 triệu chẳng là cái ji với em , tức 1 cái là e ngồi 3h xe khách mà lên hanoi bị leo cây , bán rồi thì phải báo cho e để e biết đường chứ , đằng này gọi ko nghe nt ko tl . e vẫn còn giữ tin nhắn của bác cho e leo cây định cho ae đọc nhưng thôi e ko tính vì đẳng cấp của bác ấy có lắp động cơ phản lực vào cũng ko bao giờ ngang hàng với e dc . cũng may là e yêu của e hôm qua cũng lên hn chứ ko thì e vỡ mồm , vì e ko wen ai trên hn , ngày trước e ở trong nam từ bé mà . tiện đây cho e hỏi các bác cần daiwa kia có thể cắt bớt ngọn cho dễ câu ko ah , e thich câu cần cứng 1 chút cần này thì tuyệt nhẹ cảm giác cầm rất tốt nhưng hơi mềm , và e cũng muốn tìm 1 máy câu cũ gá bắt máy để làm cần lục bằng trúc , thật sự thì e vẫn khoái câu cần trúc nhưng hay đi chơi với ông anh phải mua cần máy còn mang đi dc

Bài đã được sửa bởi cantrucduc; 19-02-2013 vào lúc 08:10 AM
cantrucduc đang offline  
19 thành viên dưới đây đã cảm ơn cantrucduc vì bài viết hữu ích này:
ca chep no kill (20-02-2013), chủ tịch xã (21-02-2013), ducnomad (23-09-2013), Hanh ốc (19-02-2013), haphuongthichcauca (20-02-2013), hoangphonghp (19-02-2013), Hùng Cận (19-02-2013), huygiang (21-02-2013), kapor (19-02-2013), Lâm Vũ (19-02-2013), lee2810 (19-02-2013), muoivankhatmau (19-02-2013), nguoihanoi (19-02-2013), Pham Duc Hung (20-02-2013), Tapcauluc (05-03-2016), trần sơn tùng (22-02-2013), tuananh_audio_video (20-02-2013), tung7888 (20-02-2013), vietcuong (23-02-2013)
Cũ 19-02-2013, 02:19 PM   #2
Hanh ốc
Full Member
Points: 31,886, Cấp bậc: 100 Points: 31,886, Cấp bậc: 100 Points: 31,886, Cấp bậc: 100

Ảnh đại diện Hanh ốc

Cảm ơn: 2,392
Được cảm ơn 1,634 lần trong 302 bài viết
Mặc định Re: nhật ký mua cần câu trên diễn đàn

Trích:
Nguyên văn bởi cantrucduc Xem bài viết
chào các bác , e bức xúc lắm rồi , nay mới hồi sức lên quyết định chém gió so là thế này e có đăng mấy bài tư vấn và mua cần câu cũ hoặc mới tầm 2 trai đổ lại , và đã như ý dc các bác có lòng buzz bán , lần thứ nhất là cần tica xanh hôm đó trước tết , e có sms cho bác chủ đặt gạch mua và nhờ e yêu của e ở đền lừ qua lấy , e ý bảo a iu nay e chưa có lương mai có lương e qua lấy nhé , mình đã sms cho bác chủ và dc đồng ý , thế mà hôm sau cần tica nó bay đâu mất gọi thì ko nghe máy nt thì ko trả lời bực tập 1 . lần thứ 2 là bán bộ cần 1 trai sau tết , e cũng sms tử tế đặt gạch cám ơn rối rít , bác chủ bảo là để cho e ko bớt nhưng tặng bộ đồ câu luôn vì bác giải nghệ , thấy cái nick cũng uy tín e hẹn mai e lên kinh thành 1 chuyến , và bác ấy bảo e lên tới hn bác ấy mang cần cho e , e khỏi phải mò mẫm vì ko wen đường . thế là cả đêm thằng e hí hứng ko dám thức đêm oánh lốc để giữ sức sáng mai đi sớm . 10h e tới giáp bát . trước tiên là nt cho bác chủ ko thấy tl , gọi điện ko dc đợi mất cả tiếng ở bến xe thấy bực rồi , cầm con dt cùi vào mạng thì nhận dc cái tít cần đã về tay ai , bực lắm rồi nhưng rà xoát 1 lượt thấy có 1 bác bên hd chỉ cho người bán mà ko có profile . thông tin ; may quá bác ấy cheo cái số fone , e lấy hết can đảm của mình alo cho bác ấy hỏi chỗ bác hạnh thì đầu dây bên kia 1 giọng choe chóe như vít chè kêu anh hỏi ai , mình bảo hỏi bác ấy thì ko gặp dc , ko biết là vợ hay bồ nghe máy nữa , thế là đành phải alo cho e yêu từ đền lừ ra đón . e ý bào vào nhà thì ngại bắt e ý tìm quán nét cho e lên mạng tìm thông tin mua cần , e ý dạo 1 vòng mỏi cẳng mới tìm dc quán nét cho e ngồi lên mạng buzz tùm lum bạn bè trong nghề ko ai hay vào dd thì dc các bác tận tình chỉ giáo chỗ mua cần mới , thế là lưu thông tin nhưng chợt nhớ có bác hung84 đồng hương bảo có cây ''iso liberty 1.5 - 5m3 và máy daiwa regal 5ia 2000 bán 2 triệu cả bộ ''vậy là e sms cho bác ấy rồi ra lấy, trong lúc chờ bác ấy thì dc vít chè cho số fone của anh cảnh nào đó , mình bảo e qua lấy cần liberty rồi khi nào đi câu sẽ alo cho bác ấy , bác ấy đưa e vào hang ổ nhà bác ấy rồi cho e xem cần , cần thì ngon nhưng thật sự mình chưa ưng ý lắm vì mềm quá nhưng dc bác ấy tư vấn câu đơn tốt mà mình cũng tính câu đơn còn câu lục bằng cần trúc lắp máy riêng cho phê và sự nhiệt tình giúp đỡ e đã xúc ngay ko do dự , sau khi mua xong braxin dc, 1 cuộn cước o,2mm bác ấy bảo cước xịn nhờ bác nào trên diễn đàn mua ở nc ngoài. 2 cái phao 1 túi lưỡi và nhiều thứ lặt vặt khác , vì mình ở xa đi mua ngại lên cái ji xin dc là cứ braxin. xong xuôi bác ấy gói cho e cả túi miến rong mang về , rồi xin bác ấy cuốc xe ra nhà e yêu làm cốc cà phê , mời bác ấy vào làm ly bác ấy ngại hay bận thì ko rõ , bắt tay cám ơn bác rồi bác ấy chúc e bắt dc nhìu cá . vâng e cám ơn bác hung84 và nhiều ae đã giúp đỡ e . với số tiền e bỏ ra 2 trai mua cần cũ có thể hơi bị hoang phí mạo hiểm nhưng e thấy dc sự nhiệt tình của bác hung84 và cái quan trọng là e ko phải bực mình , e chẳng giàu nhưng 1-2 triệu chẳng là cái ji với em , tức 1 cái là e ngồi 3h xe khách mà lên hanoi bị leo cây , bán rồi thì phải báo cho e để e biết đường chứ , đằng này gọi ko nghe nt ko tl . e vẫn còn giữ tin nhắn của bác cho e leo cây định cho ae đọc nhưng thôi e ko tính vì đẳng cấp của bác ấy có lắp động cơ phản lực vào cũng ko bao giờ ngang hàng với e dc . cũng may là e yêu của e hôm qua cũng lên hn chứ ko thì e vỡ mồm , vì e ko wen ai trên hn , ngày trước e ở trong nam từ bé mà . tiện đây cho e hỏi các bác cần daiwa kia có thể cắt bớt ngọn cho dễ câu ko ah , e thich câu cần cứng 1 chút cần này thì tuyệt nhẹ cảm giác cầm rất tốt nhưng hơi mềm , và e cũng muốn tìm 1 máy câu cũ gá bắt máy để làm cần lục bằng trúc , thật sự thì e vẫn khoái câu cần trúc nhưng hay đi chơi với ông anh phải mua cần máy còn mang đi dc
thực sự chia sẻ với cụ và cảm thông nữa! đặc biệt là 3h xe đò lên để lấy cần! dưng mừ các cụ bẩu " tiên trách kỷ hậu trách nhân" cái món mua và bán thì: thuận mua vừa bán... trên 4r thì nhiều người quá.. chung sở thích và thông cảm, chân tình thì cũng lắm mà buôn bán thì cũng không thiếu.... mặt khác là chửa gặp mặt nhau ... nếu như nhà cháu cũng chưa biết cụ có thiệt tình không... lại mặt khác nữa hoàn cảnh chẳng hạn đương cần xèng giải quyết việc gì đóa mừ có anh A đến tận nơi đăt gạch cái rụp lại không tiễn lại chờ cái cụ B ở tận mãi đâu thì cũng khó nghĩ nên cụ cứ "bình tâm chế nộ" thì sẽ cảm thấy bớt ấm ách cái thằng người.... biết đâu chả có dịp lại gặp cái "cụ " rao bán cần tha hồ mà phạt... và bị phạt lại bao nhiêu thì khi đóa không phải trách nhau nữa.... Năm mới chúc vui vẻ! thân!

Bài đã được sửa bởi Hanh ốc; 19-02-2013 vào lúc 02:22 PM
Hanh ốc đang offline  
7 thành viên dưới đây đã cảm ơn Hanh ốc vì bài viết hữu ích này:
ca chep no kill (20-02-2013), cantrucduc (20-02-2013), chủ tịch xã (21-02-2013), dungmb (20-02-2013), kapor (19-02-2013), lee2810 (19-02-2013), vu_minh (19-02-2013)
Cũ 20-02-2013, 10:43 AM   #3
cantrucduc
Between the lines
Points: 8,806, Cấp bậc: 63 Points: 8,806, Cấp bậc: 63 Points: 8,806, Cấp bậc: 63

Cảm ơn: 13
Được cảm ơn 279 lần trong 75 bài viết

Trích:
Nguyên văn bởi Hanh ốc Xem bài viết
thực sự chia sẻ với cụ và cảm thông nữa! đặc biệt là 3h xe đò lên để lấy cần! dưng mừ các cụ bẩu " tiên trách kỷ hậu trách nhân" cái món mua và bán thì: thuận mua vừa bán... trên 4r thì nhiều người quá.. chung sở thích và thông cảm, chân tình thì cũng lắm mà buôn bán thì cũng không thiếu.... mặt khác là chửa gặp mặt nhau ... nếu như nhà cháu cũng chưa biết cụ có thiệt tình không... lại mặt khác nữa hoàn cảnh chẳng hạn đương cần xèng giải quyết việc gì đóa mừ có anh A đến tận nơi đăt gạch cái rụp lại không tiễn lại chờ cái cụ B ở tận mãi đâu thì cũng khó nghĩ nên cụ cứ "bình tâm chế nộ" thì sẽ cảm thấy bớt ấm ách cái thằng người.... biết đâu chả có dịp lại gặp cái "cụ " rao bán cần tha hồ mà phạt... và bị phạt lại bao nhiêu thì khi đóa không phải trách nhau nữa.... Năm mới chúc vui vẻ! thân!
bác nói thế e ko đồng ý , e đã sms nói là mai lên và nói rất nhiệt tình bác ấy cũng ok và còn nói e lên bác ấy đe ra tận bến xe cho e khỏi phải mò đường , e ko tiếc vì ko mua dc chỉ trách bác chủ đã bán mà ko báo cho e , để e lên đó nt thì ko tl gọi điện thì ko nghe máy , dù có lỡ bán thì cũng nghe máy, nói 1 câu mình nghĩ bác ko lấy lên bán rồi xl tử tế e lỡ lòng nào giận và bực , ko thì chỉ cho e cái chỗ bán cần mới e còn nghĩ bác ấy là sinh viên trắc đang trên giảng đường máy ko để chuông lên e mới đợi tời 1 tiếng ở bến xe , làm người nhất là đàn ông thì phải giữ dc cái phong độ lời nói phải có trọng lượng đừng để người ta thấy mình ko đáng tin , riêng e ko phải già mới 26t thôi nhưng các anh 40 -50 các em 20 lúc nào cũng có thể tự tin nói 1 câu e trai tao đấy , anh trai tao đấy vì sao vì những ji e nói dc là làm dc . trong cuộc đời e ghét nhất là những người ko giữ uy tín nói 1 đằng làm 1 nẻo , còn nói về kinh doanh trên mạng , xin lỗi bác e bán hàng trên mạng gần 10 năm nay chưa bao giờ dính vụ thế này , hơn nữa mặt hàng e bán còn nhạy cảm hơn là cần câu .1 khi e đăng thớt nhận đặt gạch là sẽ giữ hàng đúng hẹn ko lấy e mới để người khác
dù là cái ji thì nói thẳng 1 câu , bác chủ vẫn còn nợ e 1 câu xin lỗi , nếu là e thì đã có 1 tin nhắn xl rồi , mà đã có lời e ko bao giờ viết bài tâm sự đâu . còn e là người lịch sự hay ko thì cứ hỏi bác hung84 bán cần daiwa cho e xem bác ấy tiếp xúc với e có thấy lăn tăn ji ko . nói ra e cũng chẳng dc ji thứ nhất cho ae biết để còn tham khảo cho chắc khi mua kẻo lại như e , thứ 2 là để bác chủ hiểu và rút kinh nghiệm , e nghĩ qua sự kiện này bác ấy sẽ học dc cái mà ko phải ai cũng có thể học dc , đó là uy tín và bản lĩnh , nó sẽ giúp cho bác ấy rất nhiều trên những bước đường đời . nếu e có chém gió vào bác nào thì rất xl các bác vì e hơi bị kỹ tính đấy ạ !

Bài đã được sửa bởi cantrucduc; 20-02-2013 vào lúc 10:52 AM
cantrucduc đang offline  
12 thành viên dưới đây đã cảm ơn cantrucduc vì bài viết hữu ích này:
ca chep no kill (20-02-2013), chủ tịch xã (21-02-2013), Hanh ốc (20-02-2013), haphuongthichcauca (20-02-2013), lee2810 (20-02-2013), Pham Duc Hung (20-02-2013), Tapcauluc (05-03-2016), thach_bk (20-02-2013), TuanMA (21-02-2013), Tuanson (20-02-2013), tung7888 (20-02-2013), zakkblack (12-09-2014)
Cũ 20-02-2013, 11:30 AM   #4
PhÁo
ISO Gamer
Points: 41,854, Cấp bậc: 100 Points: 41,854, Cấp bậc: 100 Points: 41,854, Cấp bậc: 100

Ảnh đại diện PhÁo

Cảm ơn: 4,460
Được cảm ơn 5,197 lần trong 776 bài viết

Chào các bạn!

Đầu xuân năm mới có lẽ chủ đề này nên dừng lại tại đây, vì suy cho cùng việc mua bán cần là việc cá nhân của hai bạn, các bạn có thể PM cá nhân cho nhau để trách móc hay xin lỗi. Các ý kiến thêm vào chủ đề này không giải quyết việc gì mà làm ảnh hưởng đến các thành viên khác. Hy vọng bạn cantrucduc đã mua được cần sẽ câu được nhiều cá đẹp chia sẻ lên diễn đàn cho anh em cũng ngắm.

Thân mến!

PhÁo đang offline  
12 thành viên dưới đây đã cảm ơn PhÁo vì bài viết hữu ích này:
cantrucduc (20-02-2013), cầu bía yếu (20-02-2013), chủ tịch xã (21-02-2013), gabay (16-05-2013), hue74 (21-02-2013), lee2810 (20-02-2013), lovebaby1983 (20-02-2013), lucnt65 (20-02-2013), NÚI (20-02-2013), thang.mimi (21-02-2013), tuananh_audio_video (20-02-2013), TuanMA (21-02-2013)
Chủ đề đã đóng

Bookmarks

Công cụ
Kiểu hiển thị

Quy định
Bạn không thể post bài mới.
Bạn không thể post trả lời.
Bạn không thể đính kèm file
Bạn không thể sửa bài

BB code is Bật
SmiliesBật
[IMG]Bật