Lấy vợ rồi,có còn được đi câu??? - Diễn đàn câu cá HFC

Quay lại   Diễn đàn câu cá HFC > GÓC CẦN THỦ > Cần thủ chuyện

Cần thủ chuyện The Angler's Story

Công cụ Kiểu hiển thị
Cũ 25-09-2006, 03:21 PM   #1
huyarchfish
Newbie
Points: 5,289, Cấp bậc: 46 Points: 5,289, Cấp bậc: 46 Points: 5,289, Cấp bậc: 46
Activity: 0% Activity: 0% Activity: 0%

Ảnh đại diện huyarchfish

Cảm ơn: 1
Được cảm ơn 7 lần trong 5 bài viết
Mặc định Lấy vợ rồi,có còn được đi câu???

Trong những người tham gia diễn đàn,người già có,người trẻ có,mỗi người một công việc khác nhau,hoàn cảnh khác nhau,nhưng chúng ta đều biết rằng,chúng ta có sở thích là cá và cần...và tất cả những gì liên quan đến chúng
em đam mê câu cá từ nhỏ,từ cái ngày thò lò mũi xanh,chân đi đất,quần ống thấp ống cao,đi học hay bất kể đi đâu lúc nào cũng có một chiếc cần câu,một khẩu súng cao xu,đeo ở cổ,hai túi quần lúc nào cũng đầy ắp sỏi(để bắn chim sâu và bất kể con gì động đậy ngoài đồng!!!)Hôm nào phải học sáng,thì cũng mang cần câu đi luôn,ra ngoài đồng,cất vào một chỗ,dấu kín rồi bắt đầu mới đi học,trưa về là ra lấy cần và câu cá đến chiều tối,hôm nào đi học chiều thì cả sáng lại lọ mọ ra đồng,suốt ngày bị ông bà già la mắng và ăn đòn,nhưng vẫn không chừa đc hai thứ đó,đến tận ngày nay!!!
bây giờ lớn lên,vẫn đam mê và theo đuổi sở thích ngày bé của mình,vẫn cần,vẫn lưỡi(nhưng chưa có lưỡi lục)cũng phao(nhưng chưa có phao đèn,nếu mà hồi đấy có phao đèn chắc cũng câu cả đêm mất,và vẫn chưa có máy!!!)
cái ngày còn sinh viên,thời gian nhiều,cũng hay đi câu lắm các bác ạ!bỏ học đi câu,đến bây giờ,tuy đã đi làm nhưng vẫn máu câu kéo lắm,mà hình như nó không thuyên giảm tí nào mà nó còn càng ngày càng tăng,càng ngày càng máu,tăng dần như chính tuổi đời của mình vậy!
nhiều khi máu quá là vẫn nói dối c.ty để phóng về nhà,mua thính và mang cần đi,nhiều khi chỉ cần ngồi 1,2h đồng hồ là đã thấy thanh thản và yên bình lắm rồi,mà nhất là khi đc chú cá nào bự chút là hết ý luôn,cả ngày hôm đấy vui như hội!!!còn móm thì chán rồi
bây giờ,cũng đã sắp đến tuổi lấy vợ,híc,mà mọi người đã doạ nhiều quá,nào là:mày mà lấy vợ bây giờ là không đc đi câu,không đc đi chơi,không đc rượu chè,không đc tụ tập,lang thang,nào là....nhiều thứ lắm!!!
có lẽ mọi người nói cũng đúng,mà chưa gì bây giờ bạn gái em đã phàn nàn,đã kêu ca là đi câu nhiều,không để ý đến ai cả,tốt nhất là chỉ nên một tháng đi câu một lần thôi!!!thế thì phải cho một chưởng.em đã kiên quyết phản đối,lấy lí do này lí do nọ,nào là cho thanh thản đầu óc,nào là thú vui lành mạnh,như một bác trong 4room mình đã nói:"câu cá dưỡng tâm!" mà!
nhìêu lí do lắm,mà chỉ ngại về sau lấy vợ vào rồi,chuẩn bị vác cần đi thì "nó" lại léo nhéo,lại ỉ ôi thì còn câu kéo cái nỗi gì chứ,có khi phải đốt vía rồi mới đi í chứ!À cùng lắm là gửi bộ đồ nghề ở nhà anh em chiến hữu?nhưng chắc "nó" cũng bắt mang về mất thôi!!!phải tính kế đi là vừa
em nói thế này không phải bạn gái em ghê đâu,đáng yêu và hiền lắm,cũng không phải em sợ đâu,đây chỉ là tình huống giả định thôi,không biết có bao nhiêu đàn ông trên thế giới này phải bỏ niềm đam mê của mình,sau khi lấy vợ nhỉ???híc:matcuoi !
đã có bác nào ở 4room mình gặp phải tình huống như em giả định chưa?nếu có thì viết vài dòng chia sẻ cùng em nhé!!!
em viết văn không có năng khiếu,nhưng chỉ viết suy nghĩ và hồi ức của mình về thời thơ ấu,hiện tại cũng như tương lai thôi!!!
hy vọng được chia sẻ cùng mọi người
chúc các bác và gia đình luôn khoẻ,vui,cười!
 (29-04-2011)
Cũ 25-09-2006, 05:50 PM   #2
Dutcuoc
Newbie

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 3 lần trong 1 bài viết

Chào Huyarchfish,

Tôi năm nay 29 rồi, đã có vợ được 2 năm rồi và tất nhiên sở thích- thích nhất là câu cá, nếu cho tôi chọn đi câu hay đi du lịch miễn phí – tôi chọn đi câu. Công việc của tôi thì cũng rất bận vì làm cho tụi nước ngoài, còn bà xã làm giảng viên nên cũng bận không kém vì vậy thời gian rành cho gia đình là rất ít nhưng vợ chồng tôi vẫn rành riêng một ngày cuối tuần để đi câu.

Đúng là mỗi người một công việc, mỗi gia đình một hoàn cảnh nhưng có lẽ cần thủ tụi mình giống nhau ở chỗ thích câu và chắc là tụi mình thường nghe thấy những câu nói quen thuộc từ vợ như: “đi câu thì đi luôn đi- đừng có mà về làm gì- suốt ngày câu mới kéo- chẳng quan tâm gì gia đình hết- quần áo bẩn thỉu thế này, lại còn mùi tanh nữa chứ- anh ngủ dậy đã nghĩ đến ngay việc phải mua cái gì để câu cá còn vợ thì nhịn đói mà anh không thèm hỏi vân vân và vân vân….” Đấy là những câu nói mình nghe được từ bà xã- nhưng nói nhẹ nhàng thôi- trách yêu thôi chứ không nói to với mình đâu.

Bà xã mình thì không thích câu cá, nhưng ủng hộ mình nhiều sợ mình ngồi câu một mình buồn nên tuần nào cũng đi cùng mình cả một ngày thứ bẩy- vì có lần mình chót dại khi nịnh vợ là “đi câu ko có em- ngồi một mình nên buồn”, đúng là không có cái dại nào bằng cái dại này.

Mình biết là thời gian đầu bà xã không vui nhưng mình đã thuyết phục được, mình nói với bà xã là, con người sống hạnh phúc hơn- yêu đời hơn khi có đam mê- có sở thích và thật là chán ngắt nếu con người không có sở thích, mà mỗi người có một sở thích khác nhau, câu cá là đam mê và sở thích của mình- một sở thích và là thú tiêu khiển rất lành mạnh và tao nhã. Cứ thử nghĩ xem nếu so sánh sở thích câu cá với một số sở thích khác thì câu cá làm cho các bà vợ yên tâm hơn nhiều, bạn thấy mình nói đúng không?
Bùi hải Hiệp (16-09-2014), lucky-luke (30-04-2011),  (29-04-2011)
Cũ 25-09-2006, 07:20 PM   #3
Pecheur
Cần Thủ
Points: 24,266, Cấp bậc: 94 Points: 24,266, Cấp bậc: 94 Points: 24,266, Cấp bậc: 94

Cảm ơn: 41
Được cảm ơn 948 lần trong 190 bài viết

Ngày đầu tiên lò mò bước đến thành phố Đà Lạt, bác sĩ Yersin ngạc nhiên đến sững sờ khi thấy vợ chồng tôi đang ngồi câu cá ở hồ Xuân Hương. Chuyện xẩy ra đã lâu (đâu chừng vào mùa Hè, năm 1891) nhưng khi nhắc lại tôi vẫn còn thấy hơi kỳ.
Hôm ấy chúng tôi có chuyện bất hòa. Thay vì ngồi im thưởng thức chiều rơi mênh mông trên hồ vắng, giữa cao nguyên hoang vu và tĩnh lặng, vợ tôi cứ lải nhải nói không ngừng chỉ vì tôi đã lỡ làm xẩy một con cá chép.
- Sao honey biết là nó bự?
- Không bự sao cái đọt cần câu cong vòng như chữ U vậy?
- Cá nào xẩy mà không bự?
- Con này khác, con này bự thiệt và bự lắm lận.
- Thì từ từ để người ta câu con khác chớ làm gì mà nói hoài vậy?
Chớ rồi chiều nay lấy cái gì ra mà nấu canh chua đây? Cá chưa câu được con nào đã rủ cả đống bạn tới thử chơi. Không lẽ tui cứ phải đi cầm quần, cầm áo để mua mồi cho mấy người nhậu hoài vậy sao?
Coi: tui làm xẩy có một con cá chép chừng vài ba ký mà vợ tui nói hành, nói tỏi đủ chuyện như vậy đó. Nó còn nói nhiều điều tàn tệ khác nữa nhưng tui thấy mắc cở nên không muốn ghi lại ở nay.
- Anh lỡ mời bạn rồi mà honey, em nói hoài như vậy làm chi, nhức đầu quá hà.
- Tui có miệng tui cứ nói. Tui la lên cho mọi người biết anh là thằng …
Đúng lúc đó thì Alexander Yersin xuất hiện. Nói tình ngay thì nhờ chúng tôi lớn tiếng nên ông ta đã khám phá ra được Đà Lạt ngay vào bữa đó; nếu không, chắc cũng còn lâu hoặc (rất) có thể là không bao giờ cả.
Sau bữa đó chúng tôi ly dị. Tôi không thể chấp nhận sống chung với một người đàn bà mà phu xướng phụ (nhất định) không tùy như vậy, và nàng cũng cương quyết (thôi) không chịu sống với một "thằng đàn ông độc tài, vũ phu, thô lỗ, vô học, khốn nạn, làm tình và làm tiền đều dở, câu cá cũng dở luôn" nên chúng tôi (đành) chia tay - vĩnh viễn. Đường ai nấy đi. Nàng bỏ đi đâu tôi không biết, và cũng không cần biết làm chi. Phần tôi, vì cũng hơi bị buồn nên đã bỏ Đà Lạt để đi giang hồ, lưu lạc.
Từ cái lúc kêu bằng "bữa đó" đến nay, cả đống nước sông cũng như nước suối (cùng vô số nước mắt, nước mưa …) đã ào ào chẩy qua cầu và qua cống. Người ta không bao giờ tắm hai lần trong cùng một dòng sông.
Tôi bây giờ tóc đã bạc, mắt đã mờ, làm tình và làm tiền - cũng như câu cá - vẫn cứ dở y như khi còn trai trẻ nhưng tính tình thì khác xưa nhiều lắm: ôn hoà, điềm đạm, nhã nhặn, bặt thiệp, dịu dàng, trầm lắng hơn xưa, và đa cảm thì (kể như) hết biết.
Từ một góc trời xa, cách quê nhà (dám) tới nửa vòng trái đất, mỗi chiều tôi đều hát nho nhỏ bản Thuyền Viễn Xứ cho chính mình nghe ("Chiều nay gửi đến quê xưa, bao là thương là nhớ cho vừa") mà lòng bồi hồi nhớ thương cảnh cũ, người xưa quá đỗi. Ao ước sao được trở về cố quận, thăm lại cố hương và cố nhân một chuyến nhưng (ngặt nỗi) không… tiền!
Vì "bức xúc" quá nên liều, lâu lâu tôi vẫn gọi điện thoại về Việt Nam để được nói chuyện cù cưa, mưa nắng với bất cứ một người nào đó. Người ở quê nhà thường rảnh, và ai nghe tôi kể lể tình cảnh lể tha hương cũng đều thương hại nên sẵn sàng tiếp chuyện - ngắn hay dài thì tùy vào lòng hảo tâm của người đối thoại.
Pecheur đang offline   Trả lời với trích dẫn
2 thành viên dưới đây đã cảm ơn Pecheur vì bài viết hữu ích này:
lucky-luke (30-04-2011),  (29-04-2011)
Cũ 25-09-2006, 09:17 PM   #4
Huấn VTS
Between the lines
Points: 4,113, Cấp bậc: 40 Points: 4,113, Cấp bậc: 40 Points: 4,113, Cấp bậc: 40

Được cảm ơn 10 lần trong 3 bài viết

Chào bạn !
Được đọc những dòng tâm huyết của bạn. Huấn tôi bằng mọi giá phải gắng hết sức giúp bạn thoát khỏi những điều kinh khủng sẽ và sắp xảy đối với một cần thủ chưa vợ lại đam mê câu cá.
Với nhiệt tình luôn cháy bỏng, trước cuộc tình một mất một còn (nàng hay cá?. cá hay nàng ?), ta phải là người luôn đi những nước cờ khôn khéo, đó là :
1. Dụ những người thân trong gia đình nàng có cùng sở thích câu tập hợp lại thành một tập thể ( dụ được ông già nàng hoặc anh ruột nàng nếu có thể thì cả bà mẹ vợ tương lai thì càng tốt )chắc bạn biết sức mạnh của tập thẻ là gì khi mọi vấn đề được đưa ra biểu quyết.
2. E rằng khó dụ thì ta vẫn phải đi câu nhưng khi thu hoạch cá to nhớ mang đến nhà nàng và biểu diễn tài nội trợ luôn .
3. Có điều kiện thì đưa nàng đi thực tế các buổi câu cùng bạn,cùng các cuộc họp mặt của Hanoifishing chắc nàng sẽ tâm phục khẩu phục.
Trên đây là một số nước đi bạn cần từng bước, từng bước triển khai để nàng sau này trở thành một người vợ luôn dõi theo từng đường câu của chồng .
Thân , Huấn
Huấn VTS đang offline   Trả lời với trích dẫn
2 thành viên dưới đây đã cảm ơn Huấn VTS vì bài viết hữu ích này:
lucky-luke (30-04-2011),  (29-04-2011)
Cũ 26-09-2006, 02:12 PM   #5
huyarchfish
Newbie
Points: 5,289, Cấp bậc: 46 Points: 5,289, Cấp bậc: 46 Points: 5,289, Cấp bậc: 46

Ảnh đại diện huyarchfish

Cảm ơn: 1
Được cảm ơn 7 lần trong 5 bài viết

Em cảm ơn các bác thật nhìêu,cảm ơn các bác đã cùng chia sẻ với em những suy nghĩ mà bấy lâu ái ngại,hìhì,đc các bác chia sẻ và động viên em vô cùng cảm kích,hy vọng đc các bác truyền đạt kinh nghiệm câu kéo,cũng như kinh nghiệm đối phó với người yêu,sau là vợ,trước và sau mỗi lần đi câu!!!
chúc các bác và gia đình luôn vui vẻ,hạnh phúc,câu được cá to!
Cũ 31-10-2006, 10:52 AM   #6
phamngocan_syt
Full Member

Ảnh đại diện phamngocan_syt

Được cảm ơn 8 lần trong 6 bài viết
Smile Xin chào!

Trích:
Nguyên văn bởi huyarchfish Xem bài viết
Trong những người tham gia diễn đàn,người già có,người trẻ có,mỗi người một công việc khác nhau,hoàn cảnh khác nhau,nhưng chúng ta đều biết rằng,chúng ta có sở thích là cá và cần...và tất cả những gì liên quan đến chúng
em đam mê câu cá từ nhỏ,từ cái ngày thò lò mũi xanh,chân đi đất,quần ống thấp ống cao,đi học hay bất kể đi đâu lúc nào cũng có một chiếc cần câu,một khẩu súng cao xu,đeo ở cổ,hai túi quần lúc nào cũng đầy ắp sỏi(để bắn chim sâu và bất kể con gì động đậy ngoài đồng!!!)Hôm nào phải học sáng,thì cũng mang cần câu đi luôn,ra ngoài đồng,cất vào một chỗ,dấu kín rồi bắt đầu mới đi học,trưa về là ra lấy cần và câu cá đến chiều tối,hôm nào đi học chiều thì cả sáng lại lọ mọ ra đồng,suốt ngày bị ông bà già la mắng và ăn đòn,nhưng vẫn không chừa đc hai thứ đó,đến tận ngày nay!!!
bây giờ lớn lên,vẫn đam mê và theo đuổi sở thích ngày bé của mình,vẫn cần,vẫn lưỡi(nhưng chưa có lưỡi lục)cũng phao(nhưng chưa có phao đèn,nếu mà hồi đấy có phao đèn chắc cũng câu cả đêm mất,và vẫn chưa có máy!!!)
cái ngày còn sinh viên,thời gian nhiều,cũng hay đi câu lắm các bác ạ!bỏ học đi câu,đến bây giờ,tuy đã đi làm nhưng vẫn máu câu kéo lắm,mà hình như nó không thuyên giảm tí nào mà nó còn càng ngày càng tăng,càng ngày càng máu,tăng dần như chính tuổi đời của mình vậy!
nhiều khi máu quá là vẫn nói dối c.ty để phóng về nhà,mua thính và mang cần đi,nhiều khi chỉ cần ngồi 1,2h đồng hồ là đã thấy thanh thản và yên bình lắm rồi,mà nhất là khi đc chú cá nào bự chút là hết ý luôn,cả ngày hôm đấy vui như hội!!!còn móm thì chán rồi
bây giờ,cũng đã sắp đến tuổi lấy vợ,híc,mà mọi người đã doạ nhiều quá,nào là:mày mà lấy vợ bây giờ là không đc đi câu,không đc đi chơi,không đc rượu chè,không đc tụ tập,lang thang,nào là....nhiều thứ lắm!!!
có lẽ mọi người nói cũng đúng,mà chưa gì bây giờ bạn gái em đã phàn nàn,đã kêu ca là đi câu nhiều,không để ý đến ai cả,tốt nhất là chỉ nên một tháng đi câu một lần thôi!!!thế thì phải cho một chưởng.em đã kiên quyết phản đối,lấy lí do này lí do nọ,nào là cho thanh thản đầu óc,nào là thú vui lành mạnh,như một bác trong 4room mình đã nói:"câu cá dưỡng tâm!" mà!
nhìêu lí do lắm,mà chỉ ngại về sau lấy vợ vào rồi,chuẩn bị vác cần đi thì "nó" lại léo nhéo,lại ỉ ôi thì còn câu kéo cái nỗi gì chứ,có khi phải đốt vía rồi mới đi í chứ!À cùng lắm là gửi bộ đồ nghề ở nhà anh em chiến hữu?nhưng chắc "nó" cũng bắt mang về mất thôi!!!phải tính kế đi là vừa
em nói thế này không phải bạn gái em ghê đâu,đáng yêu và hiền lắm,cũng không phải em sợ đâu,đây chỉ là tình huống giả định thôi,không biết có bao nhiêu đàn ông trên thế giới này phải bỏ niềm đam mê của mình,sau khi lấy vợ nhỉ???híc:matcuoi !
đã có bác nào ở 4room mình gặp phải tình huống như em giả định chưa?nếu có thì viết vài dòng chia sẻ cùng em nhé!!!
em viết văn không có năng khiếu,nhưng chỉ viết suy nghĩ và hồi ức của mình về thời thơ ấu,hiện tại cũng như tương lai thôi!!!
hy vọng được chia sẻ cùng mọi người
chúc các bác và gia đình luôn khoẻ,vui,cười!
Tự giới thiệu nhé tôi năm nay 28 cái xuân xanh, 1 vợ (có thể gọi là sư tử cũng được), 1 thằng cu 23 tháng. Đến giờ tôi vẫn thường xuyên đi câu nhưng để duy trì được điều này thì không phải đễ dàng đâu ông ạ, tôi đã phải "đấu tranh" rất chi là vất vả đó. Ngày xưa hồi đang yêu tôi nhớ lắm nàng thỉnh thoảng còn đi cùng tôi đi câu, ngày đó tôi còn đi câu hồ chưa câu suối như bây giờ. Có hôm tôi giật được con chép 1,5kg nàng hò reo cổ động khiến cả hồ phải quay lại nhìn và cười hạnh phúc cùng chúng tôi. Thế mà sau khi cưới lúc chưa có con đi câu thì nàng không muốn cho vì bảo có ngày nghỉ anh đi em nhớ lắm (mủn lòng không?), lúc có con rùi thì nàng bảo anh đi câu để mẹ con em ở nhà vừa buồn vừa bận chẳng ai giúp và.......vv...vv. Thế theo ông tôi phải làm gì để vừa được thoả mãn thú vui câu kẹo, vừa giữ yên được cái tổ chim câu của mình????. Có bác nào bên trên đã khuyên ông cho honey đi chiến đấu cùng để ngấm máu câu kẹo như chúng mình và thông cảm, nhưng cách đó không hay đâu kinh nghiệm như tôi chẳng hạn. Tôi thì tôi chủ yếu là thuyết phục để "địch" hiểu ra vấn đề VD: Anh đi làm cả tuần rất vất vả, anh cần có 1 thú vui để thư giãn đầu óc chuẩn bị bước vào 1 tuần làm việc mới hiệu quả giữ được đàu óc sáng suốt kiếm tiền nuôi con...... hoặc: em xem ngoài đi câu ra anh có cái thú vui gì khác đâu (nếu có anh cũng dấu:matcuoi ^ ) mà đi câu thì là 1 thú vui quá lành mạnh lại còn kiếm đuợc cá về cho gia đình, cá suối mà gỡ cho con ăn thì ngon lắm, người ta bảo ăn cá là rất thông minh đó em ạ.....vv. Thú thực ngày đầu đi câu suối tôi cũng được ủng hộ gê lắm do cá suối ăn ngon mà, nhưng sau đó khi nàng chán cá suối thì mọi việc lại đâu vào đó. Chỉ có điều thằng cu con có lẽ rất thương bố nên nó ăn cá suối không biết chán , nên bây giờ khi đi câu về là tôi chọn những con to nhất gỡ thịt cho nó ăn. Có lẽ khi nhìn thằng cu ăn ngon lành mẹ nó cũng mềm lòng hơn và tuần sau thằng tôi lại tiếp tục cắp cần hôn tạm biệt vợ (điều này là rất cần thiết đó) và hôn con. Thôi có cái gì mình thích mà lại dễ làm đâu, để được đi câu cũng vất vả, để câu được con cá cũng đâu có giản đơn. Lấy vợ là điều ai cũng phải làm mà người ta bảo " nhất đại bất hiếu vô vi hậu" mà muốn có "vi hậu" thì phải lấy vợ. Khi lấy vợ rồi thì xin đi câu phải năn nỉ ỉ ôi 1 tí với vợ cũng chấp nhận được phải không ông? mình sợ vợ mình chứ có phải sợ ...vợ thằng bạn đâu?. Đi câu để rèn luyện tính kiên trì mà. chúc ông may mắn và bớt sợ lấy vợ nhé:matcuoi ! khi nào lấy vợ nhớ thông báo cho tôi để tôi còn chúc mừng. Thân!
Địa chỉ: Phạm Ngọc Ân - Sở Y tế Điện Biên
ĐT: 0983338578
Mail: Phamngocan_syt@yahoo.com
phamngocan_syt đang offline   Trả lời với trích dẫn
3 thành viên dưới đây đã cảm ơn phamngocan_syt vì bài viết hữu ích này:
Bùi hải Hiệp (18-09-2014), conrua (08-10-2014),  (29-04-2011)
Cũ 20-04-2007, 09:16 PM   #7
nhimxu
Newbie

Ảnh đại diện nhimxu

Được cảm ơn 1 lần trong 1 bài viết

Hi hi, các bác lại động chạm đến chị em rùi. Thật ra không phải chị em cấm các bác đi câu hay có 1 thú giải trí nào khác vì đó là nhu cầu tất yếu của cuộc sống. Như chị em chúng tôi thì có thú shopping, cafê cà fáo buôn bán dưa lê dưa chuột thì các anh em cũng phải có thú gì đó chứ (miễn là đừng có đen tối là được, hi hi). Có điều kinh nghiệm từ gia định em này, cả nhà có 3 người: 1 chồng, 1 vợ và 1 con gái. Ngày ngày thì 2 vợ chồng đi làm, con đi trẻ, tối về thì tíu tít với cái sự nghiệp ăn uống tắm rửa,chăm con,... Có mỗi ngày thứ 7, CN thì các bác lại tít lên với câu cá thì ai mà vui cho được. Chẳng lẽ cứ lúc nào cũng vui vẻ anh đi đi thì chỉ có mà vợ có vấn đề thôi, hi hi. Nên các bác phải giảm bớt sự ham muốn lại 1 chút, ví dụ chỉ đi 1 ngày, hoặc thỉnh thoảng mới đi thôi. Cũng như chị em chúng tôi từ khi lấy chồng có con thì thỉnh thoảng mới được shopping, gặp gỡ bạn bè, đi chơi,... còn suốt ngày phải theo đuổi cái sự nghiệp cao cả là chăm chồng, chăm con (hic hic). Mỗi người tự biết hy sinh mình một chút là okie mà. Như nhà em này, có lần nào e cấm được chồng e đâu, vì có cấm cũng chẳng được, hi hi. Có điều AX nhà e cũng biết điều, biết sắp lịch đi và vẫn duy trì cho có thời gian cho vợ con đi chơi, về quê thăm ông bà,... nên vẫn đi câu được bình thường đấy thôi, hì hì.
nhimxu đang offline   Trả lời với trích dẫn
Những thành viên sau đã cảm ơn nhimxu vì bài viết hữu ích này:
lucky-luke (30-04-2011)
Cũ 21-04-2007, 03:25 AM   #8
Tung_beo
Life Member
Points: 107,695, Cấp bậc: 100 Points: 107,695, Cấp bậc: 100 Points: 107,695, Cấp bậc: 100

Ảnh đại diện Tung_beo

Cảm ơn: 1,525
Được cảm ơn 1,186 lần trong 266 bài viết

Chị em bắt đầu tham chiến rồi
Tung_beo đang offline   Trả lời với trích dẫn
2 thành viên dưới đây đã cảm ơn Tung_beo vì bài viết hữu ích này:
 (29-04-2011), truongthang (13-02-2009)
Cũ 21-04-2007, 03:51 PM   #9
All Fishing
Points: 50,533, Cấp bậc: 100 Points: 50,533, Cấp bậc: 100 Points: 50,533, Cấp bậc: 100

Ảnh đại diện Rô

Cảm ơn: 891
Được cảm ơn 1,136 lần trong 261 bài viết

Cái vụ này Rô mình chưa vợ nên miễn bàn, có chăng chỉ vô học các cao chiêu của mấy bác thường xuyên được cấp VISA cuối tuần để sau này học hành

@to all : mà cái vụ này có khi phải nhìn đến bác Hoàng Anh và bạn Hoàng Anh Allala thì mới thật đáng nể

1. "Sai lầm trong công việc là điều hoàn toàn có thể xảy ra.
Đó là vấn đề chân lý chứ không phải là vấn đề danh dự." P. Kapitsa

2. "Chân lý là quá trình sửa sai liên tục..."
Khuyết danh

1+2 => Sai lầm trong công việc là vấn đề cần sửa sai liên tụ...c
Rô đang offline   Trả lời với trích dẫn
Cũ 21-04-2007, 04:11 PM   #10
Thôi ừ
Between the lines

Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

Trích:
Nguyên văn bởi nhimxu Xem bài viết
Hi hi, các bác lại động chạm đến chị em rùi. Thật ra không phải chị em cấm các bác đi câu hay có 1 thú giải trí nào khác vì đó là nhu cầu tất yếu của cuộc sống. Như chị em chúng tôi thì có thú shopping, cafê cà fáo buôn bán dưa lê dưa chuột thì các anh em cũng phải có thú gì đó chứ (miễn là đừng có đen tối là được, hi hi). Có điều kinh nghiệm từ gia định em này, cả nhà có 3 người: 1 chồng, 1 vợ và 1 con gái. Ngày ngày thì 2 vợ chồng đi làm, con đi trẻ, tối về thì tíu tít với cái sự nghiệp ăn uống tắm rửa,chăm con,... Có mỗi ngày thứ 7, CN thì các bác lại tít lên với câu cá thì ai mà vui cho được. Chẳng lẽ cứ lúc nào cũng vui vẻ anh đi đi thì chỉ có mà vợ có vấn đề thôi, hi hi. Nên các bác phải giảm bớt sự ham muốn lại 1 chút, ví dụ chỉ đi 1 ngày, hoặc thỉnh thoảng mới đi thôi. Cũng như chị em chúng tôi từ khi lấy chồng có con thì thỉnh thoảng mới được shopping, gặp gỡ bạn bè, đi chơi,... còn suốt ngày phải theo đuổi cái sự nghiệp cao cả là chăm chồng, chăm con (hic hic). Mỗi người tự biết hy sinh mình một chút là okie mà. Như nhà em này, có lần nào e cấm được chồng e đâu, vì có cấm cũng chẳng được, hi hi. Có điều AX nhà e cũng biết điều, biết sắp lịch đi và vẫn duy trì cho có thời gian cho vợ con đi chơi, về quê thăm ông bà,... nên vẫn đi câu được bình thường đấy thôi, hì hì.
Nguy hiểm, chạy lẹ :matcuoi ! :matcuoi ! :matcuoi !

Bài đã được sửa bởi VN_Angler; 21-04-2007 vào lúc 05:43 PM
Thôi ừ đang offline   Trả lời với trích dẫn

Bookmarks

Công cụ
Kiểu hiển thị

Quy định
Bạn không thể post bài mới.
Bạn không thể post trả lời.
Bạn không thể đính kèm file
Bạn không thể sửa bài

BB code is Bật
SmiliesBật