Nhật ký câu cá - Trang 3 - Diễn đàn câu cá HFC

Quay lại   Diễn đàn câu cá HFC > GÓC CẦN THỦ > Cần thủ chuyện > Nhật ký HFC

Công cụ Kiểu hiển thị
Cũ 28-09-2007, 09:36 PM   #21
cuong
Life Member

Ảnh đại diện cuong

Cảm ơn: 20
Được cảm ơn 73 lần trong 53 bài viết
Mặc định Re: Nhật ký câu cá

Trích:
Nguyên văn bởi sir_tho Xem bài viết
có lẽ thế thật nhưng có một điều anh tâm nguyện bấy lâu nay là với biểu tượng này sẽ có ngày lên được " tây đen " . ngày đó không còn xa đâu Thắng ạ , sau khi lên được " tây đen " anh em mình sẽ có một buổi gặp nhau để thảo luận vấn đề này nhé .
He he anh Thọ ơi đừng có nghe "cụ 5r" thay biểu tượng nhé kẻo rồi chẳng ai nhận ra đấy:matcuoi !:matcuoi ! vấn đề "tây đen" rồi cũng giải quyết được hết thôi anh ạ. Riêng về trôi ở hồ Cổ Nhuế thì đã tương đối ổn rồi chỉ bực cái đợt này em bận quá chưa thể dứt ra đi với anh một bữa cho "đã đời" được.
cuong đang offline   Trả lời với trích dẫn
Cũ 28-09-2007, 09:45 PM   #22
tuanhq
Life Member
Points: 17,127, Cấp bậc: 83 Points: 17,127, Cấp bậc: 83 Points: 17,127, Cấp bậc: 83
Activity: 0% Activity: 0% Activity: 0%

Ảnh đại diện tuanhq

Cảm ơn: 154
Được cảm ơn 380 lần trong 135 bài viết

Kè đá hôm nay có vẻ mọi người đều câu được (trừ mình ra - vẫn chưa hết dây móm )
tuanhq đang offline   Trả lời với trích dẫn
Cũ 30-09-2007, 03:25 PM   #23
sir_tho
Life Member
Points: 7,362, Cấp bậc: 57 Points: 7,362, Cấp bậc: 57 Points: 7,362, Cấp bậc: 57

Ảnh đại diện sir_tho

Cảm ơn: 65
Được cảm ơn 44 lần trong 35 bài viết

Trích:
Nguyên văn bởi cuong Xem bài viết
He he anh Thọ ơi đừng có nghe "cụ 5r" thay biểu tượng nhé kẻo rồi chẳng ai nhận ra đấy:matcuoi !:matcuoi ! vấn đề "tây đen" rồi cũng giải quyết được hết thôi anh ạ. Riêng về trôi ở hồ Cổ Nhuế thì đã tương đối ổn rồi chỉ bực cái đợt này em bận quá chưa thể dứt ra đi với anh một bữa cho "đã đời" được.
em có thể bố trí tối t4 này sẽ đánh hồ CỔ NHUẾ , anh nghe mọi người nói rằng chỉ chiến từ 18h đến 24h là nên được khủng thôi còn câu ngày thì ít nên khủng lắm .
cố gắng bố trí thời gian nhé
sir_tho đang offline   Trả lời với trích dẫn
Cũ 30-09-2007, 03:55 PM   #24
hungkimma
Newbie
Points: 6,353, Cấp bậc: 52 Points: 6,353, Cấp bậc: 52 Points: 6,353, Cấp bậc: 52

Ảnh đại diện hungkimma

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 13 lần trong 5 bài viết

về hồ láng thượng ma câu cũng được cái la gấn đỡ phải di xa
Cũ 30-09-2007, 07:17 PM   #25
cuong
Life Member

Ảnh đại diện cuong

Cảm ơn: 20
Được cảm ơn 73 lần trong 53 bài viết

Trích:
Nguyên văn bởi sir_tho Xem bài viết
em có thể bố trí tối t4 này sẽ đánh hồ CỔ NHUẾ , anh nghe mọi người nói rằng chỉ chiến từ 18h đến 24h là nên được khủng thôi còn câu ngày thì ít nên khủng lắm .
cố gắng bố trí thời gian nhé
Tuần này khả năng lại phải đi vắng cả tuần anh ạ. Nếu em về sớm thì sẽ điện cho anh nhé! Thèm đi câu quá rồi anh ạ
cuong đang offline   Trả lời với trích dẫn
Cũ 30-09-2007, 10:17 PM   #26
rrrrr
Between the lines
Points: 6,275, Cấp bậc: 51 Points: 6,275, Cấp bậc: 51 Points: 6,275, Cấp bậc: 51

Cảm ơn: 52
Được cảm ơn 4 lần trong 4 bài viết
Mặc định Hồ Phương-GL

Như đã hẹn với anh em, đi câu về post thông tin lên mặc dù kết quả không khả quan lắm.
6h30: Thắngrrrrr và Thắnglv bắt đầu lên đường.
7h15: đến hồ, vắng tanh, mặc kệ cứ thả thính đi cái đã, mượn thuyền thì thuyền thủng thế là lại phải tìm đất sét trát thuyền, cuối cùng cũng đã thả thính xong.
8h: ăn mì, tán phét cùng chủ hồ, đúng như bác Thư nói tay chủ hồ này nói chuyện cũng hay hay.
9h17: ô kìa phao của em đâu mất rồi, nhìn đến cần thì ngọn đã bị kéo chúi xuống mặt hồ, máy chạy trượt đến sát chống cần, cá đang quẫy đùng đùng giữa hồ, chủ hồ cười:chắc cá chim đấy, em ra cầm cần đi kéo nó kéo cần xuống hồ bây giờ-THanglv bảo. chạy ra được đến nơi cầm cần giật mạnh thì thấy nhẹ hẫng, con cá đã tự tháo lưỡi được mất rồi.
9h-12h: cá đấm liên tục, giật liên tục nhưng chẳng được phát nào, gió đổi chiều mấy lần liền, cá nhà anh ăn khôn quá, chủ hồ cười hì hì, ghét thật.
Giật mấy phát liền, có phát bật ngữa người ra sau như mấy bác săn trắm đen mà vẫn không dính, bỗng phao hơi tì nhẹ rồi đấm mấy phát rất nhẹ, không còn thời gian định thần xem sóng hay cá tì nên quyết định giật ngày, đầu cần khựng lại vì đóng cá, còn cá dưới hồ đang tìm cách chạy thoát thân, những lần trước vì đóng nhẹ nên hay bong sau 1 lúc dòng nên lần này đóng bồi thêm 1 phát cho chắc ăn, nghĩ là làm người hơi ngửa ra sau đóng tiếp 1 phát thì thấy đầu cần hẫng 1 cái phao nổi giữa hồ, thôi rồi vĩnh biệt "em" cùng bộ lục.
Thay máy mới, phao mới, lục mới câu 1 hồi không được nên lại đi vớt phao cũ về câu. Bổng phao lại hơi mím nhẹ, giật mạnh đầu cần khựng lại rồi cong vòng, con thú dưới nước hình như to lắm nên cứ ì ra không chạy mấy. Hay là cọc? Anh Thắng ơi giúp em với, con này hình như to lắm. Gọi chủ hồ: anh có chôn cọc hay bao tải giữa hồ không? Không, hay là chú chạm trắm đen? Cần thủ bắt đầu mất bình tĩnh, Thắnglv bảo để anh cầm cần cho, sau 1 hồi vật lộn thì bục, tuột rồi Thắnglv lôi lên...1 chiếc giầy, gọi chủ hồ: anh ơi, liệu có thằng nào đang ở dưới hồ nữa không đấy??
Quyết tâm phải câu được cá ở hồ này, Thắnglv giật được 1 chép dòi 2 ngón tay và 1 trắm đầu 3 chán quá nên không câu nữa. Chẳng nhẽ lại móm, giật tiếp, cuối cùng trời cũng thương tình nên dính 1 trắm đầu 2, 1 trắm đầu 3 và 1 chép 1,5k. Coi như móm nhưng còn được giật và dòng, 2 anh em về với hơn 10k cá, chủ hồ cười khà khà: cá hồ này ăn muộn thường chiều tối các bác mới vào câu, à ra thế thảo nào sáng vào chỉ có 2 anh em ngồi câu. Chủ hồ tấm tắc:các bác câu chì thật đấy. Nghe cũng thấy mát lòng, chẳng nhẽ bọn tôi lại không câu được con cá nào của nhà ông?
Tóm lại, thời tiết này rất khó câu.
rrrrr đang offline   Trả lời với trích dẫn
Những thành viên sau đã cảm ơn rrrrr vì bài viết hữu ích này:
Vitus (26-04-2011)
Cũ 01-10-2007, 11:04 AM   #27
bienxanh
Full Member

Được cảm ơn 13 lần trong 7 bài viết
Mặc định Re: Hồ Phương-GL

Trích:
Nguyên văn bởi rrrrr Xem bài viết
Như đã hẹn với anh em, đi câu về post thông tin lên mặc dù kết quả không khả quan lắm.
6h30: Thắngrrrrr và Thắnglv bắt đầu lên đường.
7h15: đến hồ, vắng tanh, mặc kệ cứ thả thính đi cái đã, mượn thuyền thì thuyền thủng thế là lại phải tìm đất sét trát thuyền, cuối cùng cũng đã thả thính xong.
8h: ăn mì, tán phét cùng chủ hồ, đúng như bác Thư nói tay chủ hồ này nói chuyện cũng hay hay.
9h17: ô kìa phao của em đâu mất rồi, nhìn đến cần thì ngọn đã bị kéo chúi xuống mặt hồ, máy chạy trượt đến sát chống cần, cá đang quẫy đùng đùng giữa hồ, chủ hồ cười:chắc cá chim đấy, em ra cầm cần đi kéo nó kéo cần xuống hồ bây giờ-THanglv bảo. chạy ra được đến nơi cầm cần giật mạnh thì thấy nhẹ hẫng, con cá đã tự tháo lưỡi được mất rồi.
9h-12h: cá đấm liên tục, giật liên tục nhưng chẳng được phát nào, gió đổi chiều mấy lần liền, cá nhà anh ăn khôn quá, chủ hồ cười hì hì, ghét thật.
Giật mấy phát liền, có phát bật ngữa người ra sau như mấy bác săn trắm đen mà vẫn không dính, bỗng phao hơi tì nhẹ rồi đấm mấy phát rất nhẹ, không còn thời gian định thần xem sóng hay cá tì nên quyết định giật ngày, đầu cần khựng lại vì đóng cá, còn cá dưới hồ đang tìm cách chạy thoát thân, những lần trước vì đóng nhẹ nên hay bong sau 1 lúc dòng nên lần này đóng bồi thêm 1 phát cho chắc ăn, nghĩ là làm người hơi ngửa ra sau đóng tiếp 1 phát thì thấy đầu cần hẫng 1 cái phao nổi giữa hồ, thôi rồi vĩnh biệt "em" cùng bộ lục.
Thay máy mới, phao mới, lục mới câu 1 hồi không được nên lại đi vớt phao cũ về câu. Bổng phao lại hơi mím nhẹ, giật mạnh đầu cần khựng lại rồi cong vòng, con thú dưới nước hình như to lắm nên cứ ì ra không chạy mấy. Hay là cọc? Anh Thắng ơi giúp em với, con này hình như to lắm. Gọi chủ hồ: anh có chôn cọc hay bao tải giữa hồ không? Không, hay là chú chạm trắm đen? Cần thủ bắt đầu mất bình tĩnh, Thắnglv bảo để anh cầm cần cho, sau 1 hồi vật lộn thì bục, tuột rồi Thắnglv lôi lên...1 chiếc giầy, gọi chủ hồ: anh ơi, liệu có thằng nào đang ở dưới hồ nữa không đấy??
Quyết tâm phải câu được cá ở hồ này, Thắnglv giật được 1 chép dòi 2 ngón tay và 1 trắm đầu 3 chán quá nên không câu nữa. Chẳng nhẽ lại móm, giật tiếp, cuối cùng trời cũng thương tình nên dính 1 trắm đầu 2, 1 trắm đầu 3 và 1 chép 1,5k. Coi như móm nhưng còn được giật và dòng, 2 anh em về với hơn 10k cá, chủ hồ cười khà khà: cá hồ này ăn muộn thường chiều tối các bác mới vào câu, à ra thế thảo nào sáng vào chỉ có 2 anh em ngồi câu. Chủ hồ tấm tắc:các bác câu chì thật đấy. Nghe cũng thấy mát lòng, chẳng nhẽ bọn tôi lại không câu được con cá nào của nhà ông?
Tóm lại, thời tiết này rất khó câu.
Trình còi! thần tượng đã bị sụp đổ...
Cũ 01-10-2007, 12:08 PM   #28
Viethang
Full Member
Points: 28,607, Cấp bậc: 99 Points: 28,607, Cấp bậc: 99 Points: 28,607, Cấp bậc: 99

Ảnh đại diện Viethang

Cảm ơn: 209
Được cảm ơn 416 lần trong 62 bài viết

Chẳng có ai lại giật khi đóng cá cả, chưa qua vỡ lòng...
Cũ 01-10-2007, 12:47 PM   #29
rrrrr
Between the lines
Points: 6,275, Cấp bậc: 51 Points: 6,275, Cấp bậc: 51 Points: 6,275, Cấp bậc: 51

Cảm ơn: 52
Được cảm ơn 4 lần trong 4 bài viết

Trích:
Nguyên văn bởi bienxanh Xem bài viết
Trình còi! thần tượng đã bị sụp đổ...
Cám ơn lời nhận xét! xin lỗi vì không biết phải làm thần tượng của người khác, nghe chủ hồ tán dương về đ/c Dân nhiều.
rrrrr đang offline   Trả lời với trích dẫn
Cũ 01-10-2007, 09:24 PM   #30
bienxanh
Full Member

Được cảm ơn 13 lần trong 7 bài viết

Trích:
Nguyên văn bởi Viethang Xem bài viết
Chẳng có ai lại giật khi đóng cá cả, chưa qua vỡ lòng...
Đó là hệ quả từ việc đi đánh mấy cái "hồ phọt phẹt" + "thiếu kiến thức cơ bản" + "tư duy xơ cứng". Riêng quả đóng cá rồi giật bồi thì không có gì thanh minh nổi nữa; Quả bềnh phao do cá lôi đi, cũng đóng bồi nữa thì thêm phần khẳng định. Mấy lần trước cu này bắt được cá là do xuân chứ không phải trình. Hehehe

Kết quả tuần vừa rồi thế nào hả em??? Anh đánh tối thứ 6 lên 03 trôi, 2 trôi hơn 1kg, đến phút 89 xabo nó ngồi cạnh đang chuẩn thu dọn ra về, anh xin nó thêm 10' thì phao từ từ mím, đánh được một em trôi đẹp như mơ gần 4kg. Chạy giữa hồ, dòng phê lắm; thịt tối thứ 7, thịt trắng phau từng thớ một, tuyệt cú... nghe nói thứ 7 xabo nghiện quá đơn đao đi chiến lôi con mè tàu 8kg à? Đang gọi người cho mà cóc ai thèm kia kìa;

Bài đã được sửa bởi bienxanh; 02-10-2007 vào lúc 08:05 AM
bienxanh đang offline   Trả lời với trích dẫn

Bookmarks

Công cụ
Kiểu hiển thị

Quy định
Bạn không thể post bài mới.
Bạn không thể post trả lời.
Bạn không thể đính kèm file
Bạn không thể sửa bài

BB code is Bật
SmiliesBật