Cùng nhau thiết kế thẻ Thành viên HFC - Trang 2 - Diễn đàn câu cá HFC

Quay lại   Diễn đàn câu cá HFC > NƠI THẢO LUẬN CỦA CÁC THÀNH VIÊN > Thảo luận chung

Thảo luận chung Meeting and talking room

Công cụ Kiểu hiển thị
Cũ 25-05-2009, 11:33 PM   #11
Đông Tà
Full Member
Points: 3,856, Cấp bậc: 39 Points: 3,856, Cấp bậc: 39 Points: 3,856, Cấp bậc: 39
Activity: 0% Activity: 0% Activity: 0%

Cảm ơn: 387
Được cảm ơn 171 lần trong 53 bài viết
Mặc định Re: Một mẫu khác

Em vote mẫu của cụ Boy. Đơn giản, thân thiện mà cũng rất pro.
Đông Tà đang offline   Trả lời với trích dẫn
Cũ 25-05-2009, 11:56 PM   #12
Bigfish
Life Member
Points: 22,977, Cấp bậc: 93 Points: 22,977, Cấp bậc: 93 Points: 22,977, Cấp bậc: 93

Ảnh đại diện Bigfish

Cảm ơn: 1,374
Được cảm ơn 1,499 lần trong 258 bài viết

Úi úi! WIN nó kiện chết cụ ơi!
Bigfish đang offline   Trả lời với trích dẫn
Cũ 26-05-2009, 12:05 AM   #13
Đức Anh
Full Member

Ảnh đại diện Đức Anh

Cảm ơn: 156
Được cảm ơn 52 lần trong 27 bài viết

Trích:
Nguyên văn bởi Boy Xem bài viết
Nhà cháu đưa lên một mẫu khác theo trường phái đơn giản.
Chữ được in nổi mạ màu vàng-ánh trắng trên nền xanh.

Em vote mẫu này của cụ Boy : " Đẹp dịu dàng mà không chói lóa"
Bigfish (26-05-2009)
Cũ 26-05-2009, 12:13 AM   #14
A TAI
Full Member
Points: 10,095, Cấp bậc: 67 Points: 10,095, Cấp bậc: 67 Points: 10,095, Cấp bậc: 67

Ảnh đại diện A TAI

Cảm ơn: 941
Được cảm ơn 277 lần trong 124 bài viết

Trích:
Nguyên văn bởi Boy Xem bài viết
Nhà cháu đưa lên một mẫu khác theo trường phái đơn giản.
Chữ được in nổi mạ màu vàng-ánh trắng trên nền xanh.

Cháu có chút ý kiến, các cụ nhã giám.

Cháu cũng giống ý kiến cụ Boy, thích đơn giản. Cháu không làm được chế bản nhưng cũng ngồi thử tưởng tượng xem.

Mặt trước:
Thẻ member cháu nghĩ có tính tao nhã như thú vui của các cụ nhà ta, đơn giản nhưng sang trọng. Cháu thấy Background như vậy là đẹp, nhưng có thể đổ màu nhạt hơn chút phía trên và đậm dần xuống dưới.
Góc trái trên là Logo cũa 4R. Góc trên phải là Tên CLB - Chữ To, dòng dứoi cùng góc phải trên là dòng chữ '" Thành Viên - Member" - ngay dưới phía góc phải là ảnh cá nhân
Phía dưới góc trái trên dòng kẻ ngang là Tên - Nick ( VD: NGUYEN TUAN ANH - Tuan Anh Inax)dòng dưới là ID. Chữ In hoa- in nổi mạ màu -ánh trắng trên nền xanh.
Phía dưới dòng kẻ là địa chỉ trang Web của 4R
(Theo cá nhân cháu thì trông cũng trang nhã , cùng tông phông chữ và ít chữ trông cũng ấn tượng hơn. Ấy là cháu nghĩ thế.)
Các thông tin như Thành viên cháu thấy không cần thiết ( Hoặc là thành viên VIP có thể sử dụng dấu sao để nhận biết, VD: Là Mod: WWW. hanoi fishing.com - *****)
Thời hạn sử dụng của thẻ có thể đưa ra mặt sau phía dưới.

Mặt sau:
Góc trái trên là chữ " HFC + Slogan của 4R"
Xuống dòng là quy định dùng thẻ: Mục 1 ghép với mục 4, Mục 2 OK, Mục 3: " Đề nghị đổi thẻ khi hết hạn sử dụng. Xin vui lòng hòan trả lại thẻ khi bạn không còn là thành viên của 4R".
Phần chữ ký thành viên cháu nghĩ cùng chưa thật sự cần.
Phía dưới là thời hạn sử dụng.
Cháu có mấy nhời, các cụ nhã giám.

Trân trọng
Tuan Anh
A TAI đang offline   Trả lời với trích dẫn
Những thành viên sau đã cảm ơn A TAI vì bài viết hữu ích này:
Bigfish (26-05-2009)
Cũ 26-05-2009, 08:10 AM   #15
Đặng Hạnh
All Fishing
Points: 245,082, Cấp bậc: 100 Points: 245,082, Cấp bậc: 100 Points: 245,082, Cấp bậc: 100

Ảnh đại diện Đặng Hạnh

Cảm ơn: 1,474
Được cảm ơn 10,461 lần trong 1,224 bài viết
Mặc định Re: Cùng nhau thiết kế thẻ Thành viên HFC

Thẻ thành viên diến đàn HFC

Em nó càng ngày càng xinh tươi hơn rồi các bác nhỉ?Diễn đàn nhà ta rất nhiều và rất nhiều người có chuyên sâu về đồ họa ,chế bản ...rất mong các bác bớt chút thời gian góp ý cũng như giúp sức hoàn thiện tấm thẻ Thành Viên HFC .

Mẫu tham khảo:Thẻ Thành Viên diễn đàn câu cá thể thao Australia

Bài đã được sửa bởi Đặng Hạnh; 26-05-2009 vào lúc 08:19 AM
Đặng Hạnh đang offline   Trả lời với trích dẫn
Những thành viên sau đã cảm ơn Đặng Hạnh vì bài viết hữu ích này:
Bigfish (26-05-2009)
Cũ 26-05-2009, 08:54 AM   #16
oliadinhvan
Newbie
Points: 4,598, Cấp bậc: 43 Points: 4,598, Cấp bậc: 43 Points: 4,598, Cấp bậc: 43

Ảnh đại diện oliadinhvan

Cảm ơn: 31
Được cảm ơn 63 lần trong 20 bài viết

Em xin chào các pac ạ,em dc xem và nghe các pác góp ý xây dựng thẻ thành viên...em xin mạ muội mấy nhời mong các pác thứ tha nếu có điều j đó k0 fải ạ :
*về hình thức kiểu dáng:
thật đúng như các pác nói "đẹp dịu dàng" "đơn giản" "..." nói chung em cũng thấy rất thích về kiểu dáng.
*về nội dung và cách trình bầy :
câu lạc bộ câu cá
www.hanoifishinh.com
thẻ thành viên
Member Card
Họ tên:Nguyễn Đại Thắng
Biêt danh:KHUNG LONG COI
mobile:123456789
Hạn sử dụng:01/01/2009-01/01/2010.

còn số điện+Số ID và thời hạn sử dụng em thấy hơi bất hợp lý vì cùng 1 hàng có tới 3 dãy chữ số từ số điện thoại đến những con số ID rồi những con số của hạn sử dụng ...
hj` tiếc là em k0 đủ trình thể hiện hu hu
có lẽ vì thế em k0 nói hết ý và trình bầy hết ý dc,nếu ko vội em sẽ nhờ mấy thằng nhân viên thiết kế rùi gửi các pác duyệt ạ,còn giờ tạm thời em chỉ góp ý của riêng các nhân em dc vậy thui.
Bigfish (26-05-2009)
Cũ 26-05-2009, 08:54 AM   #17
tuanhq
Life Member
Points: 17,127, Cấp bậc: 83 Points: 17,127, Cấp bậc: 83 Points: 17,127, Cấp bậc: 83

Ảnh đại diện tuanhq

Cảm ơn: 154
Được cảm ơn 380 lần trong 135 bài viết

Em không chuyên về đồ họa do vậy chỉ xin phép được đóng góp một chút ý kiến khái quát để các cụ tham khảo nếu phù hợp ạ.
- Thẻ của HFC ngoài yếu tố ta luôn mong muốn là đẹp, cần giữ được yếu tố bản sắc. Do vậy em cho rằng nên giữ cái background theo cái mẫu đầu tiên của cụ Bigfish vì cho đến thời điểm hiện tại nó + logo gần như mang đến cảm nhận ngay lập tức là thẻ của HFC.
- Font chữ của www.hanoifishing.com có nhiều cách lựa chọn, cái này đẹp hơn, cái kia xấu hơn 1 chút, nhưng quay lại yếu tố bản sắc ta nên cố gắng thống nhất một font chữ dùng chung cho tất cả mọi nơi từ web đến thẻ.
- Chút vấn đề nảy sinh là với background của theo kiểu của cụ Bigfish logo và chữ có thể khó nổi bật, có thể thấy ngay mẫu của cụ Boy dễ đọc hơn rất nhiều. Vậy có thể chúng ta xem xét khả năng kết hợp giữa 2 kiểu chăng? có thể có nhiều tùy chọn như giữ background nhưng cho nó sáng lên, có thể cho sáng lên toàn bộ hoặc dùng radial một góc như kiểu của cụ Boy, đổi font chữ thành font có viền như kiểu cụ Boy sẽ rất dễ đọc, hoặc có thể để toàn bộ trên một nền xám có transparency chăng, 2 đường kẻ của mẫu cụ Boy cũng có tác dụng tạo cảm giác dóng thẳng hàng rất tốt ...
- Cũng có thể ta nên nghiên cứu bỏ bớt các hiệu ứng với text như chữ cong chữ nghiêng, tất nhiên không phải bỏ cả, mà chỉ nên bớt chút xíu chăng vì nếu để tất cả có thể làm cho chữ hơi khó đọc và làm mất giá trị của hiệu ứng do có nhiều chỗ nổi bật như nhau có thể làm cho tất cả thành không nổi bật.

Em xin khẳng định một điều là khả năng đồ họa của các cụ còn tốt hơn em nhiều, ý kiến của em chỉ là nhận xét chung chung, nếu để em vẽ hẳn ra chắc phải đợi nhiều ngày mà chưa chắc đã nên hồn . Xin các cụ miễn tội múa rìu qua mắt thợ ạ
tuanhq đang offline   Trả lời với trích dẫn
Những thành viên sau đã cảm ơn tuanhq vì bài viết hữu ích này:
Bigfish (26-05-2009)
Cũ 26-05-2009, 10:47 AM   #18
PhÁo
ISO Gamer
Points: 41,854, Cấp bậc: 100 Points: 41,854, Cấp bậc: 100 Points: 41,854, Cấp bậc: 100

Ảnh đại diện PhÁo

Cảm ơn: 4,460
Được cảm ơn 5,197 lần trong 776 bài viết

Em có đề nghị nhỏ với các bác thế này ạ: Nếu chỉ căn cứ vào mẫu thẻ BQT đưa ra mà cho ý kiến thì anh em chúng ta sẽ thành đọc truyện ngụ ngôn "Đẽo cày giữa đường" hay " Ở đây có bán cá tươi" rất khó thống nhất ý kiến đồng thời cũng làm BQT khó có lựa chọn chính xác. Em biết, trên diễn đàn có không ít các bác có khả năng về nghệ thuật vì vậy để công việc được tiến hành nhanh chóng em kính đề nghị các bác cho ý kiến đồng thời đưa luôn mẫu thẻ thiết kế để BQT và anh em tiến hành bầu chọn. Riêng về mẫu thẻ, cá nhân em xin có ý kiến như sau: Được mang tấm thẻ hội viên HFC với em đã là một vinh dự lớn (bởi trình độ cá nhân có hạn), em chỉ quan tâm đến ý nghĩa của chiếc thẻ, còn hình thức thể hiện chưa quan trọng lắm, theo em trong ví của mình ngoài các vật dụng linh tinh khác, có được tấm thẻ hội viên là thêm được 1 vật để lôi ra ngắm nghía mỗi khi không có điều kiện đi câu và nhớ tới anh em. Em xin hết ạ

PhÁo đang offline   Trả lời với trích dẫn
Những thành viên sau đã cảm ơn PhÁo vì bài viết hữu ích này:
Bigfish (26-05-2009)
Cũ 26-05-2009, 11:13 AM   #19
canthunhidong
Full Member
Points: 3,368, Cấp bậc: 36 Points: 3,368, Cấp bậc: 36 Points: 3,368, Cấp bậc: 36

Ảnh đại diện canthunhidong

Cảm ơn: 362
Được cảm ơn 134 lần trong 47 bài viết

Theo ý kiến của e:
* Mặt trước của thẻ:
- Background nên sử dụng phương án đầu tiên vì nhìn qua biết ngay thẻ HFC rồi vì cùng là background của forum HFC.
- Nếu đã có "member card" rồi thì không cần Thẻ thành viên" nữa
- Nên đặt logo, www.hanoifishing.com(vị trí chủ đạo), câu slogan, nick, smod, mod.
- Không nhất thiết phải đưa ảnh cá nhân hoặc thông tin cá nhân lên mặt trước của thẻ(vì giống thẻ nhân viên cơ quan hay chứng minh thư..., đặc biệt ảnh thẻ sẽ phá vỡ tông chủ đạo của maket mặt trước thẻ) nhiều quá sẽ rối mắt và không tôn được logo HFC và tên miền forum HFC. Mặt trước nên áp dụng giổng thẻ câu cá thể thao Úc của a Hạnh post trông hiện đại và bắt mắt.
* Mặt sau:
- Theo ý e không nhất thiết phải có nội quy của thẻ như đã thiết kế vì đọc kỹ sẽ thấy không quan trọng lắm:
1, Đương nhiên thẻ của ai người đó dùng vì có ảnh
2, Nếu muốn ưu đãi thì phải xuất trình thẻ còn không mất quyền lợi
3, Trả lại khi hết hạn(trên thẻ đã có hạn sử dụng có giữ lại cũng không dùng đc) hoặc không còn là thành viên hfc(cái này không bắt ép được vì không trả mình cũng chẳng làm gì được người ta)
4, Cho mượn hay mua bán cũng không dùng được vì đã có ảnh của chủ thẻ
- Nội dung thông tin cá nhân như: ID, Họ tên, Ảnh, hạn sử dụng...nên đưa lên mặt sau và dùng phông chữ thường dùng trên diễn đàn HFC cho quen thuộc.
Trên đây là ý kiến của e, có gì không phải các bác bỏ quá cho ah. Rất mong các bác đóng góp thêm để HFC có một mẫu thẻ ưng ý nhất. Cảm ơn BQT HFC đã quan tâm đến ae trên diễn đàn.
Bigfish (26-05-2009), PhÁo (26-05-2009), quangdcxmpl (27-05-2009), sieuphuong (26-05-2009), trungfagor (26-05-2009)
Cũ 26-05-2009, 11:40 AM   #20
Flicker
Between the lines
Points: 7,162, Cấp bậc: 56 Points: 7,162, Cấp bậc: 56 Points: 7,162, Cấp bậc: 56

Ảnh đại diện Flicker

Cảm ơn: 184
Được cảm ơn 104 lần trong 38 bài viết

Em cũng xin có ý kiến đóng góp nhỏ với các cụ thế này ạ :
- Về mẫu của cụ BOY em tháy đẹp rồi.
- Em thấy thiếu thiếu một cái gì đó nghĩ ra đó là hình con cá ạ. anh em HFC nhìn thì nhận ra ngay nhưng người ngoài nhìn thì có người sẽ không biết đây là cái thẻ gì ạ. nên theo em ta nên thêm 01 hình con cá mờ trên nền background (như cái hình của diễn đàn câu cá thể thao Australia).
- Về câu sologan , em cũng chung quan điểm với lebachtung, nghe chưa được sướng lắm vì : Giao lưu - Chia sẻ - Học hỏi nghe có vẻ chung chung quá, CLB nào, diễn đàn nào cũng có thể sử dụng được. Các cụ HFC, ai có ý tưởng hay thì đóng góp thêm ( ví như câu " mãi mãi là cần thủ" ," hãy câu cho vui đời " của mấy trang khác, nó có đặc thù của diễn đàn là " câu" "cần thủ". Riêng em có thể lấy luôn câu " mãi mãi là cần thủ" cũng được ạ.

Có mấy ý kiến là cảm nhận của cá nhân để các cụ tham khảo.
Flicker đang offline   Trả lời với trích dẫn

Bookmarks

Công cụ
Kiểu hiển thị

Quy định
Bạn có thể post bài mới.
Bạn không thể post trả lời.
Bạn có thể đính kèm file
Bạn không thể sửa bài

BB code is Bật
SmiliesBật
[IMG]Bật