Hồ câu trên Tam Đảo - Diễn đàn câu cá HFC

Quay lại   Diễn đàn câu cá HFC > GÓC CẦN THỦ > Chia sẻ kỹ năng > Điểm câu tự nhiên và bán tự nhiên

Điểm câu tự nhiên và bán tự nhiên Fishing Point

Công cụ Kiểu hiển thị
Cũ 22-09-2008, 10:00 AM   #1
blackcarp
Newbie

Cảm ơn: 2
Được cảm ơn 1 lần trong 1 bài viết
Mặc định Hồ câu trên Tam Đảo

Anh em cho tôi hỏi chút xem có ai biết nếu đi Tam Đảo chơi thì có thể câu cá ở trên đó hay không? Có hồ câu nào ở chân núi Tam Đảo hay không? Nếu có thì vui lòng cho biết hồ đó có tên là gì? đường đi đến đó thế nào? giá cả dịch vụ thế nào? tình trạng cá mú ra sao?...

Xin cảm ơn!

P/s: Tôi định cuối tuần đưa mấy anh em lên đó thư giãn và câu cá.
blackcarp đang offline   Trả lời với trích dẫn
Cũ 22-09-2008, 10:10 AM   #2
CODEN
All Fishing
Points: 65,907, Cấp bậc: 100 Points: 65,907, Cấp bậc: 100 Points: 65,907, Cấp bậc: 100
Activity: 0% Activity: 0% Activity: 0%

Ảnh đại diện CODEN

Cảm ơn: 3,367
Được cảm ơn 6,428 lần trong 878 bài viết
Mặc định Re: Hồ câu trên Tam Đảo

Hình như cũng có ai hỏi câu ở Tam Đảo rồi ấy nhỉ ?
Nếu là trên Tam Đảo thì không có chỗ câu đâu. Trên đó có suối nhưng không rõ là có cá hay không, chắc là không có đâu vì tụi đánh điện nó đi rà suốt. Nếu muốn câu thì phải xuống núi, dưới chân núi cũng có hồ dich vụ hoặc chịu khó đi xa hơn chút thì đến Xạ Hương.
Tốt nhất là nên ăn ngủ nghỉ rồi câu Q câu K cho sướng, trên đó đi lại vất vả lém :matcuoi !:matcuoi !:matcuoi !
Cũ 22-09-2008, 10:51 AM   #3
Ba Duy
Full Member
Points: 10,409, Cấp bậc: 67 Points: 10,409, Cấp bậc: 67 Points: 10,409, Cấp bậc: 67

Ảnh đại diện Ba Duy

Cảm ơn: 995
Được cảm ơn 686 lần trong 141 bài viết

Cái này cũng có người hỏi rồi . Trên Tam Đảo chỉ có suối thôi ạh . Đợt vừa rồi e xách theo cần câu lên đó nhưng chỉ thấy suối trơ cả đá ra . Cảnh đẹp - mát mẻ . Em ngậm ngùi câu Q câu K ở trên đó 1 hôm . Sáng sớm hôm sau bắt xe ôm 50k từ trên Tam đảo xuống dưới chân núi là có đập Xạ Hương . Đập Xạ Hương thì đã có quá nhiều Topic rồi . A có thể tham khảo thêm tại đó .
Chúc a vui vẻ !
Những thành viên sau đã cảm ơn Ba Duy vì bài viết hữu ích này:
blackcarp (22-09-2008)
Cũ 22-09-2008, 03:57 PM   #4
Hai_soi
Between the lines
Points: 5,470, Cấp bậc: 47 Points: 5,470, Cấp bậc: 47 Points: 5,470, Cấp bậc: 47

Ảnh đại diện Hai_soi

Cảm ơn: 48
Được cảm ơn 38 lần trong 30 bài viết

^^ câu hỏi này nhà em đã hỏi hôm 2/9 vừa rồi và đúng như bác CODEN và BADUY tư vấn. Nếu gia đình bác nghỉ trên khu tam đảo thì không có hồ nào cả, có suối, nhưng suối toàn đá, nước chỉ đến bắp chân mà thôi. trên đường lên tam đảo có đập vân trục, gần chân núi có đập Xạ Hương. Vậy một câu trân tình mà chính em lần trước khi đưa ra câu hỏi này bác CODEN đã tư vấn và em thấy rất hợp lí là : " lên tam đảo đưa bà xã chụp ảnh, ăn thú rừng, mình câu thì còn nhiều dịp mà ". Chúc bác có chuyến nghỉ dưỡng vui vẻ nhé !
Một dòng sông chứa đầy rượu Jonny
Để nơi ấy tháng ngày anh tu luyện
Xa bụi trần và quên lãng bóng hình em...
Hai_soi đang offline   Trả lời với trích dẫn
Cũ 22-09-2008, 04:00 PM   #5
blackcarp
Newbie

Cảm ơn: 2
Được cảm ơn 1 lần trong 1 bài viết

Cảm ơn bạn rất nhiều. Mình định đi câu ở trên đó với anh em nhưng không định câu trên đỉnh núi mà là muốn tìm hiểu xem có hồ câu nào dưới chân Tam Đảo không thì đi câu thôi. Không rõ hồ dịch vụ có tên gọi là gì để hỏi thổ dân khi lên tới đó. Đập Xạ hương thì có đọc bài viết của anh em rồi. Tuy nhiên phải đi xe ôm từ trên xuống thì cũng sợ lắm, đường dốc, trơn...nói chung là có lẽ câu Q - K như bạn nói là an toàn nhất, chỉ có điều ngân sách không cho phép:matcuoi ^
blackcarp đang offline   Trả lời với trích dẫn

Bookmarks

Công cụ
Kiểu hiển thị

Quy định
Bạn không thể post bài mới.
Bạn không thể post trả lời.
Bạn không thể đính kèm file
Bạn không thể sửa bài

BB code is Bật
SmiliesBật
[IMG]Bật
Mã HTML là Bật

Giờ GMT +7. Bây giờ là 08:30 PM.
Bắt buộc kèm trích dẫn "Nguồn từ Diễn đàn câu cá HFC - http://www.hanoifishing.com/" khi sử dụng nội dung từ website này.

Ad Management by RedTyger

Skin Designed By - Kogsand