Xin các bác chỉ giáo về Đảo cò - Diễn đàn câu cá HFC

Quay lại   Diễn đàn câu cá HFC > GÓC CẦN THỦ > Chia sẻ kỹ năng > Điểm câu tự nhiên và bán tự nhiên

Điểm câu tự nhiên và bán tự nhiên Fishing Point

Công cụ Kiểu hiển thị
Cũ 06-11-2008, 06:32 PM   #1
canthunhidong
Full Member
Points: 3,368, Cấp bậc: 36 Points: 3,368, Cấp bậc: 36 Points: 3,368, Cấp bậc: 36
Activity: 0% Activity: 0% Activity: 0%

Ảnh đại diện canthunhidong

Cảm ơn: 362
Được cảm ơn 134 lần trong 47 bài viết
Mặc định Xin các bác chỉ giáo về Đảo cò

Các bác ơi Chủ nhật này e định đi câu ở Đảo cò, bác nào đã từng "Mã đáo thành công" ở đây làm ơn chỉ giáo giùm e với. E định câu lăng-xê có ổn không ah? Cá mú ở đây thế nào, thính bã làm sao ah? Có dịch vụ ăn uống luôn chứ ah? Em chỉ đi được một ngày thôi! Cám ơn các bác nhiều!!!
canthunhidong đang offline   Trả lời với trích dẫn
Cũ 07-11-2008, 08:09 AM   #2
Bói cá
Smod
Points: 11,555, Cấp bậc: 70 Points: 11,555, Cấp bậc: 70 Points: 11,555, Cấp bậc: 70

Cảm ơn: 135
Được cảm ơn 623 lần trong 94 bài viết
Mặc định Re: Xin các bác chỉ giáo về Đảo cò

Trích:
Nguyên văn bởi canthunhidong Xem bài viết
Các bác ơi Chủ nhật này e định đi câu ở Đảo cò, bác nào đã từng "Mã đáo thành công" ở đây làm ơn chỉ giáo giùm e với. E định câu lăng-xê có ổn không ah? Cá mú ở đây thế nào, thính bã làm sao ah? Có dịch vụ ăn uống luôn chứ ah? Em chỉ đi được một ngày thôi! Cám ơn các bác nhiều!!!
Tôi thì chưa câu ở đó bao giờ, nhưng có 1 số cần thủ ở Nam Định đã câu ở đó. Theo họ, câu lục ở đó cũng khó, câu lancer có vẻ dễ hơn, họ câu lancer đã từng bắt hàng bao tải cá mè. Câu lancer họ nói câu tối mới bắt dc nhiều.
Chúc bạn thành công.
Bói cá đang offline   Trả lời với trích dẫn
Cũ 07-11-2008, 09:08 AM   #3
Rodong
Newbie
Points: 5,912, Cấp bậc: 49 Points: 5,912, Cấp bậc: 49 Points: 5,912, Cấp bậc: 49

Cảm ơn: 123
Được cảm ơn 84 lần trong 29 bài viết

Chào anh, em đã câu ở Đảo Cò vài lần, em thấy ở đó câu lục cũng được, nước thì khá sâu, thính câu em thấy cho ốc đập thấy hiệu quả hơn.
Về dịch vụ ăn nghỉ em thấy cũng ổn, có nhà nghỉ còn đồ ăn anh phải đặt khi đến hồ để nhà hồ chuẩn bị.
Câu ở Sạp đóng giữa hồ anh phải chuẩn bị ô không bị nắng, mưa (Mang dây buộc ô)
Chúc anh câu được nhiều cá.
Rodong đang offline   Trả lời với trích dẫn
Cũ 07-11-2008, 10:35 AM   #4
nguoihanoi
Newbie
Points: 8,943, Cấp bậc: 63 Points: 8,943, Cấp bậc: 63 Points: 8,943, Cấp bậc: 63

Ảnh đại diện nguoihanoi

Cảm ơn: 715
Được cảm ơn 224 lần trong 40 bài viết

Đi đảo cò rất là đẹp, nhưng nhớ phải mang đầy đủ nước uống, vì vào sâu bên trong không có nước uống và ô che nắng thì vất vả lắm , vì nếu ngồi trên chòi thì rất nhỏ , bạn nên chuẩn bị đồ tác chiến 1 mình , vì phương tiên qua lại chỉ bằng thuyền, nên làm thính chua 1 chút vì mè ta ở đây rất nhiều, nước ở đây có chỗ rất sâu, nên cần tính toán chỗ thả thính trước, hôm trước 2 anh em di ngồi 1 chòi va phải đàn mè giật mỏi tay , từ 10h trưa đến 12h được 50kg...nói chung đảo cò rất còn nhiều điều cần khám phá....trôi cũng rất gấu và trắm đen thì rất khủng,... Nếu tụ tập nhậu nhẹt thì ngồi phía bờ trong nhà chủ ở bờ bên kia ,rất thoải mái,. còn ngồi chòi thì chuẩn bị đầy đủ lương thực vào, vì chòi chỉ ngồi được tầm 2 người thôi, ..chúc bác lên hàng khủng....^^
nguoihanoi đang offline   Trả lời với trích dẫn
Cũ 07-11-2008, 02:13 PM   #5
canthunhidong
Full Member
Points: 3,368, Cấp bậc: 36 Points: 3,368, Cấp bậc: 36 Points: 3,368, Cấp bậc: 36

Cám ơn các bác!
Cũ 13-11-2008, 02:33 PM   #6
canthunhidong
Full Member

Trích:
Nguyên văn bởi nguoihanoi Xem bài viết
Đi đảo cò rất là đẹp, nhưng nhớ phải mang đầy đủ nước uống, vì vào sâu bên trong không có nước uống và ô che nắng thì vất vả lắm , vì nếu ngồi trên chòi thì rất nhỏ , bạn nên chuẩn bị đồ tác chiến 1 mình , vì phương tiên qua lại chỉ bằng thuyền, nên làm thính chua 1 chút vì mè ta ở đây rất nhiều, nước ở đây có chỗ rất sâu, nên cần tính toán chỗ thả thính trước, hôm trước 2 anh em di ngồi 1 chòi va phải đàn mè giật mỏi tay , từ 10h trưa đến 12h được 50kg...nói chung đảo cò rất còn nhiều điều cần khám phá....trôi cũng rất gấu và trắm đen thì rất khủng,... Nếu tụ tập nhậu nhẹt thì ngồi phía bờ trong nhà chủ ở bờ bên kia ,rất thoải mái,. còn ngồi chòi thì chuẩn bị đầy đủ lương thực vào, vì chòi chỉ ngồi được tầm 2 người thôi, ..chúc bác lên hàng khủng....^^
Cám ơn bác đã chỉ giáo, hôm qua e vừa đi Đảo cò về rồi, nắng gió đẹp nhưng mỗi tội nước trong nên không câu được mấy, toàn trôi dòi và măng nhi đồng. Ba ae mỗi người 1 cành lục và 1 cành lăng xê, cộng với khoảng chục ống bơ nữa nhưng cũng đành móm về không. Có gặp cần thủ Hải Dương hôm trước lên hàng 29kg nhưng cũng móm nặng, còn hỏi e có ba tiêu không cho mượn. Nhwng có mỗi chuyện này để kể các bác. E có đụng độ với "hàng" nhưng bị bong mất cả link lẫn 2 lưỡi đơn, câu kiểu này hay phết(khi buộc lưỡi đơn để thưa 1 đoạn cước khoảng 15cm, khoan thủng ốc sống sau đó sỏ cước qua và dùng hạt chặn giữ ốc) nhưng k được nhìn em nó như thế nào nữa. Nó cứ nằm lì ở dưới đáy không chịu di chuyển nên e cứ tưởng bị mắc lưỡi nhưng không phải vì nó di chuyển rất chậm. Mất khoảng 5 phút gò các kiểu không đc e dựng cần lên quấn cước (mục đích cho nó đau để chạy thì dễ dòng hơn) thì bong(link 0.37, trục 0.45, máy ELF 6000), chỉ kịp nhìn một xoáy nước nổi lên. Nói chung cảm giác là đau...

Bài đã được sửa bởi canthunhidong; 18-11-2008 vào lúc 12:50 PM

Bookmarks

Công cụ
Kiểu hiển thị

Quy định
Bạn không thể post bài mới.
Bạn không thể post trả lời.
Bạn không thể đính kèm file
Bạn không thể sửa bài

BB code is Bật
SmiliesBật
[IMG]Bật
Mã HTML là Bật

Giờ GMT +7. Bây giờ là 11:59 AM.
Bắt buộc kèm trích dẫn "Nguồn từ Diễn đàn câu cá HFC - http://www.hanoifishing.com/" khi sử dụng nội dung từ website này.

Ad Management by RedTyger

Skin Designed By - Kogsand