Nhật ký câu cá - Trang 4 - Diễn đàn câu cá HFC

Quay lại   Diễn đàn câu cá HFC > GÓC CẦN THỦ > Cần thủ chuyện > Nhật ký HFC

Công cụ Kiểu hiển thị
Cũ 02-10-2007, 11:33 AM   #31
Viethang
Full Member
Points: 28,607, Cấp bậc: 99 Points: 28,607, Cấp bậc: 99 Points: 28,607, Cấp bậc: 99
Activity: 0% Activity: 0% Activity: 0%

Ảnh đại diện Viethang

Cảm ơn: 209
Được cảm ơn 416 lần trong 62 bài viết
Mặc định Re: Hồ Phương-GL

He he, nhà em tối thứ bận đột xuất nhưng 22.00 PM thèm quá ra ngồi chơi với xabo. Phải nói rằng hôm đó cá đi ăn ác thật nhưng không hiểu sao vụt lại đóng được đúng 1 phát tính đến 1.00 PM (em này là mè tàu, chắc khoảng 7-8kg). Thằng em ngồi muỗi đốt tịt hết cả 2 chân (may chưa cả 3 chân), ra về trước còn xabo ngồi đến 3.00 PM, chiều hôm sau call hỏi thăm xabo được thông báo thềm 1 em trôi khoảng 2kg, bong 1 em to như phích vì nhảy tango và xelo nhiều quá (phí thật).
Chiều chủ nhật em lại lên cơn vật vác cần vào ngồi từ 2.00 PM đến 20.00 PM chỉ được 1 mè ranh và 1 trôi quẩy, chán quá
Cũ 05-10-2007, 01:02 PM   #32
cuong
Life Member

Ảnh đại diện cuong

Cảm ơn: 20
Được cảm ơn 73 lần trong 53 bài viết

Trích:
Nguyên văn bởi bienxanh Xem bài viết
Đó là hệ quả từ việc đi đánh mấy cái "hồ phọt phẹt" + "thiếu kiến thức cơ bản" + "tư duy xơ cứng". Riêng quả đóng cá rồi giật bồi thì không có gì thanh minh nổi nữa; Quả bềnh phao do cá lôi đi, cũng đóng bồi nữa thì thêm phần khẳng định. Mấy lần trước cu này bắt được cá là do xuân chứ không phải trình. Hehehe
Theo bác thì thế nào là hồ phọt phẹt? kiến thức cơ bản của câu cá là gì? hay là đẳng cấp của câu cá là câu bằng mồm????:matcuoi h:matcuoi h:matcuoi h

@5r: anh viết văn cho anh em vui thì được nhưng đừng nên viết để người ta hiểu sai về mình anh ạ. Em đi câu với anh vài lần mà chưa bao giờ thấy anh có những cái động tác như trong bài viết cả, lạ nhỉ?
@mọi người: diễn đàn là nơi đóng góp chứ không phải chê bai nhau các bạn ạ! Mong mọi người nên nghĩ kỹ trước khi chê bai người khác.

Bài đã được sửa bởi cuong; 05-10-2007 vào lúc 01:08 PM
cuong đang offline   Trả lời với trích dẫn
Cũ 05-10-2007, 06:37 PM   #33
iCafe
Full Member
Points: 5,029, Cấp bậc: 45 Points: 5,029, Cấp bậc: 45 Points: 5,029, Cấp bậc: 45

Cảm ơn: 33
Được cảm ơn 68 lần trong 24 bài viết
Mặc định Nhật ký câu cá

Không biết có phải các bác nói về Kè đá không nhỉ? Cơn bão trước (hình như nó mới là áp thấp chứ chưa thành bão). Em đơn đao fó hội Kè đá.. Ngồi từ 2-10h tối, đóng 6 phát đang dòng thì bong... dc mày.. chán vai~ luôn. Không còn từ nào tả về chán nữa.. mặc dù đã thay cước.. phao, và lưỡi.. đúng là không thể tin được. Thằng bên cạnh sang thử cũng 2 phát đang dòng thì bong.. Chả biêt hàng họ thế nào nhưng mà cú 1 hơi em ý chạy khoang 20 m..

Hôm đấy thế mà móm mới đâu chứ.. Đêm mưa to thêm nên về và vẫn nợ tiền ong Sáng chuối....

Về nhà nghĩ mãi không biết có phải mấy ông thần giữ hồ đấy chơi mình không nữa.. Sáng mai em định đi HV không biết bác nào hứng thú không? Hứng thì call 0913369998 nhé các bác. Em định đi luc 9h sáng chiến đến tối luôn nhé các bác.

Chán như con gián hic hic

sáng mai 9h đi HV không các bác? Đi thì gọi em 0913369998 nhé các bác..

Bài đã được sửa bởi Admin; 05-10-2007 vào lúc 08:41 PM
iCafe đang offline   Trả lời với trích dẫn
Cũ 05-10-2007, 09:38 PM   #34
bienxanh
Full Member

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 13 lần trong 7 bài viết

Trích:
Nguyên văn bởi cuong Xem bài viết
Theo bác thì thế nào là hồ phọt phẹt? kiến thức cơ bản của câu cá là gì? hay là đẳng cấp của câu cá là câu bằng mồm????:matcuoi h:matcuoi h:matcuoi h

@5r: anh viết văn cho anh em vui thì được nhưng đừng nên viết để người ta hiểu sai về mình anh ạ. Em đi câu với anh vài lần mà chưa bao giờ thấy anh có những cái động tác như trong bài viết cả, lạ nhỉ?
@mọi người: diễn đàn là nơi đóng góp chứ không phải chê bai nhau các bạn ạ! Mong mọi người nên nghĩ kỹ trước khi chê bai người khác.
Em thích thì em cứ phát biểu, sao bác lại áp đặt và giảng đạo cho em? đầu óc em có thừa; nhiều thằng nghe em nói còn sợ bỏ má nó lên vì toàn cái đúng, mà đúng sâu sắc đến tận bản chất của vấn đề. ặc ặc; xã hội nhiều thằng hoa mỹ lắm, nhưng là những con thú sẵn sàng ăn thịt đồng loại, nhìn các đại gia oánh chứng khoán thì biết.

Em quan điểm rõ ràng muốn làm tốt một việc gì đó, thì cần suy nghĩ và làm tốt từng khâu, từng hành động. Câu lục ngon thì từ động tác, cái phao, cái lưỡi xẹo, nắn nót dòng từng con cá cũng phải cẩn thận chau chuốt... Cẩu thả kể cả trong cách suy nghĩ cũng sẽ có ngày thất bại mà thôi.

Trong cuộc sống, có những việc được đánh vào bản chất và không thể nguỵ biện được! Đơn cử, ví dụ em và bác chơi thân với nhau, có hôm bác nóng bác chửi em, điều đó "no vấn đề" chưa nói lên điều rì, có hôm em đói quá mà bác vắng nhà mượn tạm bác mấy gói mỳ xài tạm rồi về báo bác sau thì vẫn ok; nhưng nếu bác lại sàm sỡ vợ em khi em vắng nhà thì không ổn rồi, hay em có ý định tán tỉnh vợ bác thì em cũng là thằng mất dạy chơi đểu rồi, hay bác chửi ba mẹ em cũng không ổn, hay bác nói hỗn với ba mẹ bác mà em nghe thấy cũng hỏng - vì ba mẹ bác bác còn thế, em thì là cái đinh gì? Em gặp thế là em chạy mất dép ngay, dù bác có hào nhoáng đến đâu.
Ví dụ khác, bác bảo con bác học lớp 10 giỏi lắm, nhưng nó lại chưa thuộc bảng cửu chương thì cũng dính bản chất. Túm lại, chỉ cần thở một câu phạm vào bản chất người ta sẽ đánh giá đến phần hạ tầng ngay.

Bài đã được sửa bởi bienxanh; 05-10-2007 vào lúc 10:02 PM
bienxanh đang offline   Trả lời với trích dẫn
Cũ 05-10-2007, 10:16 PM   #35
Tung_beo
Life Member
Points: 107,695, Cấp bậc: 100 Points: 107,695, Cấp bậc: 100 Points: 107,695, Cấp bậc: 100

Ảnh đại diện Tung_beo

Cảm ơn: 1,525
Được cảm ơn 1,186 lần trong 266 bài viết
Cool Re: Nhật ký câu cá

Dạo này diễn đàn ít người đi rồi mà cứ kiểu phát biểu thế này thì chắc sắp sập mất.
Lúc đầu em cứ nghĩ anh BX nói đùa nên định trêu lại. Hóa ra chê thật. Bó tay.
Lâu lâu ko thấy anh viết bài. Quay lại phát đánh dấu 1 nhát to đùng luôn.
Ai cũng bảo đi câu là một cách giải trí. Nhưng nếu cái gì cũng theo quy trình, cái gì cũng trình quy, thì em và khối người khác nghỉ câu lâu rồi.
Chán chết *_*
Cũ 05-10-2007, 10:31 PM   #36
rrrrr
Between the lines
Points: 6,275, Cấp bậc: 51 Points: 6,275, Cấp bậc: 51 Points: 6,275, Cấp bậc: 51

Cảm ơn: 52
Được cảm ơn 4 lần trong 4 bài viết

Trích:
Em thích thì em cứ phát biểu, sao bác lại áp đặt và giảng đạo cho em? đầu óc em có thừa; nhiều thằng nghe em nói còn sợ bỏ má nó lên vì toàn cái đúng, mà đúng sâu sắc đến tận bản chất của vấn đề. ặc ặc; xã hội nhiều thằng hoa mỹ lắm, nhưng là những con thú sẵn sàng ăn thịt đồng loại, nhìn các đại gia oánh chứng khoán thì biết.

Em quan điểm rõ ràng muốn làm tốt một việc gì đó, thì cần suy nghĩ và làm tốt từng khâu, từng hành động. Câu lục ngon thì từ động tác, cái phao, cái lưỡi xẹo, nắn nót dòng từng con cá cũng phải cẩn thận chau chuốt... Cẩu thả kể cả trong cách suy nghĩ cũng sẽ có ngày thất bại mà thôi.

Trong cuộc sống, có những việc được đánh vào bản chất và không thể nguỵ biện được! Đơn cử, ví dụ em và bác chơi thân với nhau, có hôm bác nóng bác chửi em, điều đó "no vấn đề" chưa nói lên điều rì, có hôm em đói quá mà bác vắng nhà mượn tạm bác mấy gói mỳ xài tạm rồi về báo bác sau thì vẫn ok; nhưng nếu bác lại sàm sỡ vợ em khi em vắng nhà thì không ổn rồi, hay em có ý định tán tỉnh vợ bác thì em cũng là thằng mất dạy chơi đểu rồi, hay bác chửi ba mẹ em cũng không ổn, hay bác nói hỗn với ba mẹ bác mà em nghe thấy cũng hỏng - vì ba mẹ bác bác còn thế, em thì là cái đinh gì? Em gặp thế là em chạy mất dép ngay, dù bác có hào nhoáng đến đâu.
Ví dụ khác, bác bảo con bác học lớp 10 giỏi lắm, nhưng nó lại chưa thuộc bảng cửu chương thì cũng dính bản chất. Túm lại, chỉ cần thở một câu phạm vào bản chất người ta sẽ đánh giá đến phần hạ tầng ngay.
Thôi anh em cho tôi xin, đừng vì cái thằng tôi mà xích mích với nhau làm gì, cuối tuần rồi đi câu cho nó giảm stress của cả tuần làm việc căng thẳng. Tôi sẽ cẩn thận hơn khi dùng từ trong post bài.
To Dân: Tôi nhiều tuổi hơn cậu nhưng tôi chưa bao giờ tỏ ra là bề trên của cậu, về điều này thì rõ ràng là cậu chưa tìm hiểu kỹ rồi.
rrrrr đang offline   Trả lời với trích dẫn
Cũ 06-10-2007, 07:19 AM   #37
cuong
Life Member

Ảnh đại diện cuong

Cảm ơn: 20
Được cảm ơn 73 lần trong 53 bài viết

Trích:

Tôi tưởng ông là thằng có học hoá ra cũng là một thằng vô học nhưng có được một bộ mặt trí thức mà thôi ông Dân ạ. Tôi gặp và biết anh Thọ trước anh Thắng5r và cũng nghe mọi người trong diễn đàn khen ông là người biết trước biết sau trong cuộc sống. Vậy sau khi đọc bài của ông tôi thấy ông cũng chỉ là một thằng vô học mà thôi.
Một lần nữa tôi tôn trọng mọi người trong diễn đàn nên chấm dứt tranh cãi ở đây, còn nếu ông là một thằng đàn ông chân chính chứ không phải loại đàn ông có cái miệng của đàn bà thì tôi và ông nên gặp nhau ngoài xã hội để tranh luận bằng mọi hình thức (tôi nói câu này cũng coi như tôi là thằng vô học như ông luôn nhé).Số điện thoại cũng như địa chỉ của tôi ông chắc cũng đã biết, nếu muốn cứ gọi.
@mọi người: những câu trên chỉ là của tôi và ông Dân thôi nhé, không dành cho ai trong diễn đàn này cả. Mọi người nên chấm dứt chủ đề này tại đây nếu còn tự trọng. Theo tôi Admin nên đóng topic này lại vì mọi cái chung và sau 3 ngày kể từ hôm nay nên xoá cái topic này đi cho đỡ rác diễn đàn. Thân

Bài đã được sửa bởi cuong; 06-10-2007 vào lúc 08:04 AM
cuong đang offline   Trả lời với trích dẫn
Cũ 06-10-2007, 07:41 AM   #38
L2_victor
Between the lines
Points: 9,906, Cấp bậc: 66 Points: 9,906, Cấp bậc: 66 Points: 9,906, Cấp bậc: 66

Ảnh đại diện L2_victor

Cảm ơn: 36
Được cảm ơn 91 lần trong 22 bài viết
Mặc định Re: Nhật ký câu cá

Em nghĩ admin không cần thiết phải xóa topic này, cũng không cần phải xóa những bài anh cuong và anh bienxanh đã post. Bời em thấy chủ đề này rất hay, có lẽ trong lúc tất cả các chủ đề khác đang nguội lạnh thì nó vẫn tạo được sự chú ý nhiều nhất. Việc tranh cãi của mọi người là điều không thể tránh, nếu không xẩy ra ở người này thì sẽ xẩy ra ở người khác. Bởi những người giỏi thì hay cứng đầu và khó thay đổi.Nhìn vào những dòng dưới đây chắc nhiều member sẽ cảm thấy buồn nhưng cũng tự rút ra cho mình những điều cần chú ý khi tham gia vào HFC. Mạng là ảo nhưng con người là thật, đừng đánh mất nhau chỉ vì những ký tự đen
L2_victor đang offline   Trả lời với trích dẫn
Những thành viên sau đã cảm ơn L2_victor vì bài viết hữu ích này:
Vitus (26-04-2011)
Cũ 06-10-2007, 08:55 AM   #39
bienxanh
Full Member

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 13 lần trong 7 bài viết

Hì hì các bạn; đừng để cái đầu quá nóng nha! sự chỉ trích luôn khác sự lăng mạ. Và đừng cố mà suy diễn vớ vẩn như vậy; cũng không việc gì phải đóng thread này; làm như vậy chẳng bao giờ có thể khá lên được.

1/ Tôi cũng nói trong ví dụ rồi, có thể tôi chỉ trích một cái gì đó, và chỉ trích đó chỉ là dựa trên chủ quan của tôi mà thôi; và khi có chỉ trích nào đó thì có một cái gì đó lệch lạc giữa 2 bên; việc kết thúc là nhìn ra và dung hòa nó để cùng phát triển.

2/ Tôi không có lý do làm sứt mẻ tình cảm dành cho 5R, vì 5R và Hồng Quang là những người tôi rất có thiện cảm, mà có thiện cảm thì góp ý, chỉ trích một chút có sao đâu? về bản chất đó không phải là sự lăng mạ nào cả. Tôi nói rồi 5R là người tôi ngưỡng mộ, nên tôi ưu tiên 5R hơn những người khác; có những người tôi không bao giờ góp ý.

3/ Tôi đưa ra cũng mong nhận được sự phản biện, vì không ai là hoàn thiện cả; bản thân tôi cũng được rất nhiều người góp ý chỉ điểm từng ngày. Tôi không bao giờ tránh những khiếm khuyết mà muốn nhận ra khiếm khuyết để cố sửa đổi. Nhưng có một điểm đó là bản tính khó dời...

4/ Tôi cần thêm tý lửa để lôi cuốn; và tôi đã thành công. Nhưng có vẻ như nó đi quá xa so với thực tế,

*Các bác nhé, đây là tranh luận, đôi khi "cá chê" và "nói khích" cho thêm phần sôi nổi; đừng phức tạp hóa lên thành "Mất đoàn kết", "Vô học" nhé;

Vitus (26-04-2011)
Cũ 06-10-2007, 10:13 AM   #40
sir_tho
Life Member
Points: 7,362, Cấp bậc: 57 Points: 7,362, Cấp bậc: 57 Points: 7,362, Cấp bậc: 57

Ảnh đại diện sir_tho

Cảm ơn: 65
Được cảm ơn 44 lần trong 35 bài viết

Hai người cùng đi nhưng là trên 2 con đường ( có lẽ là song song ) nhưng chưa đến điểm giao nhau vì vậy cách nghĩ và cách hiểu 1 vấn đề chắc chắn chưa bao giờ giống nhau cả ====> tranh luận nhiều bao nhiêu thì mâu thuẫn xẩy ra nhiều bấy nhiêu thôi .
-góp ý , trao đổi kinh nghiệm cho nhau là tốt song đừng vì cách hiểu của mỗi người không giống nhau lại làm cho mọi việc đi quá tầm kiểm soát của bản thân .
-do đó anh em ta cũng nên stop vấn đề tranh luận này tại đây thôi nhé , tập trung vào chuyên môn thôi vì anh em ta khi ra hồ câu không ai giống ai về mục đích của buổi câu hôm đó cả , với người này thì là xả stress , với người khác thì đi cho vui để được gặp anh em trong HFC . . .. tóm lại là có rất nhiều lý do để đi câu .
-rất mong anh em ta hiểu nhau hơn để không gây mất đoàn kết nhé .
thân .

Bài đã được sửa bởi sir_tho; 06-10-2007 vào lúc 10:21 AM
sir_tho đang offline   Trả lời với trích dẫn
Những thành viên sau đã cảm ơn sir_tho vì bài viết hữu ích này:
Vitus (26-04-2011)

Bookmarks

Công cụ
Kiểu hiển thị

Quy định
Bạn không thể post bài mới.
Bạn không thể post trả lời.
Bạn không thể đính kèm file