Câu cắm cá chuối - Diễn đàn câu cá HFC

Quay lại   Diễn đàn câu cá HFC > GÓC CẦN THỦ > Chia sẻ kỹ năng > Câu cá nước ngọt

Câu cá nước ngọt Freshwater Fishing

Công cụ Kiểu hiển thị
Cũ 16-06-2014, 09:33 AM   #1
DUNGYEUANH
Newbie
Points: 2,826, Cấp bậc: 32 Points: 2,826, Cấp bậc: 32 Points: 2,826, Cấp bậc: 32
Activity: 0% Activity: 0% Activity: 0%

Cảm ơn: 12
Được cảm ơn 93 lần trong 36 bài viết
Mặc định Câu cắm cá chuối

Chả là gần nhà em có con mương thủy lợi thông ra sông Đáy, rộng khoảng 10m, sâu 2,5-3m. Hôm qua về quê buồn buồn vác cần ra câu trê thấy có cá chuối quẫy nên nảy sinh tà ý muốn “trục vớt” e ý lên đĩa . Qua tìm hiểu có kiểu câu cắm là dễ, phù hợp. Cách câu cơ bản e đã nắm được, nhưng vẫn muốn các bác tư vấn kinh nghiệm thực tế xem nên móc mồi thế nào, lưỡi câu loại gì, mua ở đâu cho tiện, cước bao nhiêu là vừa. Mồi nhái hơi khó bắt còn dế mèn thì e có thể đổ ở bờ sông được, cá chắc khoảng 1,5kg đổ lại thôi, e ở gần bvien đống đa. Thanks các bác đã tư vấn
DUNGYEUANH đang offline   Trả lời với trích dẫn
2 thành viên dưới đây đã cảm ơn DUNGYEUANH vì bài viết hữu ích này:
gacontapcau (16-06-2014), phamthanhtuan (19-06-2014)
Cũ 16-06-2014, 11:56 AM   #2
hienxoan2013
Newbie
Points: 1,080, Cấp bậc: 17 Points: 1,080, Cấp bậc: 17 Points: 1,080, Cấp bậc: 17

Cảm ơn: 10
Được cảm ơn 17 lần trong 6 bài viết
Mặc định Re: Câu cắm cá chuối

Trích:
Nguyên văn bởi DUNGYEUANH Xem bài viết
Chả là gần nhà em có con mương thủy lợi thông ra sông Đáy, rộng khoảng 10m, sâu 2,5-3m. Hôm qua về quê buồn buồn vác cần ra câu trê thấy có cá chuối quẫy nên nảy sinh tà ý muốn “trục vớt” e ý lên đĩa . Qua tìm hiểu có kiểu câu cắm là dễ, phù hợp. Cách câu cơ bản e đã nắm được, nhưng vẫn muốn các bác tư vấn kinh nghiệm thực tế xem nên móc mồi thế nào, lưỡi câu loại gì, mua ở đâu cho tiện, cước bao nhiêu là vừa. Mồi nhái hơi khó bắt còn dế mèn thì e có thể đổ ở bờ sông được, cá chắc khoảng 1,5kg đổ lại thôi, e ở gần bvien đống đa. Thanks các bác đã tư vấn
k có nhái bác tìm mấy e cá cờ,móc lưng sao cho cá k chết mà vẫn bơi được cước lưỡi thì cứ to mà táng,cước thợ xây cũng ok,cần nên vót = cật tre già sao cho cá kéo 1 lúc là mệt,cắm cần chắc chắn k để cá kéo được.chúc bác may mắn có cá chuối nướng rơm nhậu xem WC
hienxoan2013 đang offline   Trả lời với trích dẫn
3 thành viên dưới đây đã cảm ơn hienxoan2013 vì bài viết hữu ích này:
gacontapcau (16-06-2014), hochoi (16-06-2014), phamthanhtuan (19-06-2014)
Cũ 16-06-2014, 02:18 PM   #3
manh84
Between the lines
Points: 6,180, Cấp bậc: 51 Points: 6,180, Cấp bậc: 51 Points: 6,180, Cấp bậc: 51

Ảnh đại diện manh84

Cảm ơn: 75
Được cảm ơn 172 lần trong 94 bài viết

Trích:
Cái này gọi là cắm tra,dùng tre gìa khô vót đêù tư ngọn xuống đốc ý nói ngược lại mới đúng cần,que chỉ dài khoảng 1m đổ vê,vót sao cho đầu nhỏ nhưng không gãy,phải mền dẻo để con cá khi bắt môì không fát hiện bị dính lươi khi nó băt môì nó ko ăn ngay mà ngậm 1-2giây mới nuốt bởi vậy cái ngọn rất quan trọng.khi cắm nên cắm nghiêng một góc khoangr60° cắm sâu xuống sao cho vừa chăc mà con mồi lại vẫn bơi hấp dẫn con cá,tránh những chỗ có bụi dặm để tránh rắn nước bát mồi mất công làm lại
langxe1983 (24-08-2014), namoto (16-06-2014)
Cũ 16-06-2014, 02:44 PM   #4
manh84
Between the lines
Points: 6,180, Cấp bậc: 51 Points: 6,180, Cấp bậc: 51 Points: 6,180, Cấp bậc: 51

Ảnh đại diện manh84

Cảm ơn: 75
Được cảm ơn 172 lần trong 94 bài viết

Trích:
Cái này gọi là cắm tra,dùng tre gìa khô vót đêù tư ngọn xuống đốc ý nói ngược lại mới đúng cần,que chỉ dài khoảng 1m đổ vê,vót sao cho đầu nhỏ nhưng không gãy,phải mền dẻo để con cá khi bắt môì không fát hiện bị dính lươi khi nó băt môì nó ko ăn ngay mà ngậm 1-2giây mới nuốt bởi vậy cái ngọn rất quan trọng.khi cắm nên cắm nghiêng một góc khoangr60° cắm sâu xuống sao cho vừa chăc mà con mồi lại vẫn bơi hấp dẫn con cá,tránh những chỗ có bụi dặm để tránh rắn nước bát mồi mất công làm lại
hochoi (16-06-2014)
Cũ 16-06-2014, 05:30 PM   #5
DUNGYEUANH
Newbie
Points: 2,826, Cấp bậc: 32 Points: 2,826, Cấp bậc: 32 Points: 2,826, Cấp bậc: 32

Cảm ơn: 12
Được cảm ơn 93 lần trong 36 bài viết

cảm ơn các bác đã tư vấn, cuối tuần e sẽ về làm thử
DUNGYEUANH đang offline   Trả lời với trích dẫn

Bookmarks

Công cụ
Kiểu hiển thị

Quy định
Bạn không thể post bài mới.
Bạn không thể post trả lời.
Bạn không thể đính kèm file
Bạn không thể sửa bài

BB code is Bật
SmiliesBật
[IMG]Bật
Mã HTML là Bật

Giờ GMT +7. Bây giờ là 07:19 PM.
Bắt buộc kèm trích dẫn "Nguồn từ Diễn đàn câu cá HFC - http://www.hanoifishing.com/" khi sử dụng nội dung từ website này.

Ad Management by RedTyger

Skin Designed By - Kogsand