Quay lại   Diễn đàn câu cá HFC > GÓC CẦN THỦ > Chia sẻ kỹ năng > Câu cá nước ngọt

Câu cá nước ngọt Freshwater Fishing

Công cụ Kiểu hiển thị
Cũ 19-11-2008, 12:22 PM   #11
bongbien
Between the lines

Ảnh đại diện bongbien

Cảm ơn: 52
Được cảm ơn 30 lần trong 12 bài viết
Mặc định Re: câu lục mùa đông

Trích:
Nguyên văn bởi Hoang Anh Xem bài viết
Nhà em cũng là dân có ít thời gian nên dù đông hay hè cứ có đủ điều kiện MTV là chiến (M:Money; T: time; V: Visa). Bản thân em thì rất thích câu bờ bụi, chân cột, cọc... nói chung là những chỗ không giống ai nên...:matcuoi !
Dạo này khoản MTV của em cũng khó khăn quá, em cũng là thằng thích câu hoang dã, câu bờ bụi!Mị ở CQ thì Sếp khó tính về nhà thì mợ trẻ khó chiều
Kệ thôi chứ!!nhớ lắm cái cảnh câu đêm dưới trời se lạnh bên cạnh luôn có em NICOTIN sưởi ấm và đặc biệt sẽ nóng bừng khi đụng hàng khủng và đưa các em vào bến an toàn:matcuoi ^:matcuoi ^
bongbien đang offline   Trả lời với trích dẫn
Cũ 19-11-2008, 04:18 PM   #12
minhtri09
Newbie
Points: 4,780, Cấp bậc: 44 Points: 4,780, Cấp bậc: 44 Points: 4,780, Cấp bậc: 44
Activity: 0% Activity: 0% Activity: 0%

Ảnh đại diện minhtri09

Cảm ơn: 25
Được cảm ơn 20 lần trong 16 bài viết

Trích:
Nguyên văn bởi Hoang Anh Xem bài viết
Nhà em cũng là dân có ít thời gian nên dù đông hay hè cứ có đủ điều kiện MTV là chiến (M:Money; T: time; V: Visa). Bản thân em thì rất thích câu bờ bụi, chân cột, cọc... nói chung là những chỗ không giống ai nên...:matcuoi !
Mình thì khác bạn,mình đi làm từ t2 đến t6 chỉ đc nghỉ 2 ngày cuối tuần thôi.Chỉ cần có ViSA là lên đường ngay.Để có đc VISA thì khó lắm.Nhiều hôm đi làm về sớm toàn ra hồ câu dịch vụ xem cho đỡ vật

Bài đã được sửa bởi minhtri09; 19-11-2008 vào lúc 04:25 PM
minhtri09 đang online   Trả lời với trích dẫn
Cũ 20-11-2008, 08:14 AM   #13
Hoang Anh
Life Member
Points: 17,002, Cấp bậc: 83 Points: 17,002, Cấp bậc: 83 Points: 17,002, Cấp bậc: 83

Ảnh đại diện Hoang Anh

Cảm ơn: 193
Được cảm ơn 827 lần trong 177 bài viết
ca6 Re: câu lục mùa đông

Trích:
Nguyên văn bởi VanDinh Xem bài viết
cac huynh de co nen mo them phiem luan ve ba tieu ko ! hom truoc em phi ba tieu dc con me 7kg thich lam ai co kinh nghiem xin chi giao!
Bạn ơi thức nhất là phải sửa tính nói ngọng đi (không dấu), thứ hai là món ba tiêu này thì luôn đứng đầu bảng bị cấm trong các cuộc chơi của anh em trên diễn đàn nên chắc ít người ủng hộ lắm. Chắc phải học hỏi kinh nghiêm thực tế bên ngoài thôi.
Dũng Râu (20-11-2008)
Cũ 20-11-2008, 08:22 AM   #14
Hoang Anh
Life Member
Points: 17,002, Cấp bậc: 83 Points: 17,002, Cấp bậc: 83 Points: 17,002, Cấp bậc: 83

Ảnh đại diện Hoang Anh

Cảm ơn: 193
Được cảm ơn 827 lần trong 177 bài viết
ca6 Re: câu lục mùa đông

Trích:
Nguyên văn bởi minhtri09 Xem bài viết
Mình thì khác bạn,mình đi làm từ t2 đến t6 chỉ đc nghỉ 2 ngày cuối tuần thôi.Chỉ cần có ViSA là lên đường ngay.Để có đc VISA thì khó lắm.Nhiều hôm đi làm về sớm toàn ra hồ câu dịch vụ xem cho đỡ vật
Hê, khổ nhỉ.Nhà tớ ngay hồ Thanh Nhàn nên khi mót quá là có chỗ giải vật ngay.Hồ này giờ cũng bắt được trôi Ấn khoảng 1.5kg, trôi trắng khoảng 1kg. Nước không sạch nhưng được cái sâu nên kéo cũng phê. Rô thì vô số kể, cho chó, mèo, gà ăn cực tốt.
Cũ 20-11-2008, 03:24 PM   #15
tuan
Newbie
Points: 3,418, Cấp bậc: 36 Points: 3,418, Cấp bậc: 36 Points: 3,418, Cấp bậc: 36

Cảm ơn: 1
Được cảm ơn 19 lần trong 6 bài viết

He he, em thì câu dốt lắm, có mấy dòng em lượm lặt được của người khác pệt lên đây các bác xem chơi nhá

• Thời tiết lạnh, cá ẩn nấp ở chỗ sâu, ngoài xa. Thời tiết ấm áp, chúng kéo nhau vào bờ tìm thức ăn.

• Lựa theo chiều gió, luôn câu cuối gió ( gió thổi phía trước mặt tới). Trừ những hôm gió cực lạnh ( gió bấc)

• Cá chép là loài ưa nhiệt độ, buổi sáng câu tránh những chỗ có bóng mát ( lạnh) như những bóng cây ven hồ hoặc các bờ đất cao. Những chỗ này có thể câu lúc buổi trưa lặng gió hoặc buổi chiều, khi mặt trời chiếu ngược phía trước mặt.

• Tránh những điểm câu có người hoặc xe cộ thường xuyên qua lại. Đừng thả cần phía trước mặt, bạn hãy ném xéo sang một bên nếu câu gần bờ

• Câu ở bờ đất cứng. Cá chép không vào những bờ đất bùn lầy hôi hám.

• Câu ở chỗ có cỏ cây mọc dưới nước. Những khoảng trống giữa các đám bèo, hoa súng…là nơi có nhiều thức ăn cho cá, ở đấy có lắm cá chép lắm bạn ạ.

Em thấy nhiều tài liệu nói cho tỏi và muối (10%muối) vào mồi để câu cá mùa rét. Em đã thử nhưng chẳng có kết quả gì cả ( có thể hôm ấy chẳng con nào đi ăn chăng? )
tuan đang offline   Trả lời với trích dẫn
2 thành viên dưới đây đã cảm ơn tuan vì bài viết hữu ích này:
ACM79 (02-12-2008), anh minh (26-11-2008)
Cũ 20-11-2008, 10:54 PM   #16
Mạnh Quý
All fishing
Points: 20,274, Cấp bậc: 89 Points: 20,274, Cấp bậc: 89 Points: 20,274, Cấp bậc: 89

Ảnh đại diện Mạnh Quý

Cảm ơn: 540
Được cảm ơn 2,338 lần trong 321 bài viết

Trích:
Nguyên văn bởi tuan Xem bài viết
He he, em thì câu dốt lắm, có mấy dòng em lượm lặt được của người khác pệt lên đây các bác xem chơi nhá

• Thời tiết lạnh, cá ẩn nấp ở chỗ sâu, ngoài xa. Thời tiết ấm áp, chúng kéo nhau vào bờ tìm thức ăn.

• Lựa theo chiều gió, luôn câu cuối gió ( gió thổi phía trước mặt tới). Trừ những hôm gió cực lạnh ( gió bấc)

• Cá chép là loài ưa nhiệt độ, buổi sáng câu tránh những chỗ có bóng mát ( lạnh) như những bóng cây ven hồ hoặc các bờ đất cao. Những chỗ này có thể câu lúc buổi trưa lặng gió hoặc buổi chiều, khi mặt trời chiếu ngược phía trước mặt.

• Tránh những điểm câu có người hoặc xe cộ thường xuyên qua lại. Đừng thả cần phía trước mặt, bạn hãy ném xéo sang một bên nếu câu gần bờ

• Câu ở bờ đất cứng. Cá chép không vào những bờ đất bùn lầy hôi hám.

• Câu ở chỗ có cỏ cây mọc dưới nước. Những khoảng trống giữa các đám bèo, hoa súng…là nơi có nhiều thức ăn cho cá, ở đấy có lắm cá chép lắm bạn ạ.

Em thấy nhiều tài liệu nói cho tỏi và muối (10%muối) vào mồi để câu cá mùa rét. Em đã thử nhưng chẳng có kết quả gì cả ( có thể hôm ấy chẳng con nào đi ăn chăng? )
vụ này em chỉ áp dụng đc với ng câu chép thôi.còn các loại cá khác thì khác đấy.
Cũ 17-12-2008, 09:28 PM   #17
tuanhq
Life Member
Points: 17,127, Cấp bậc: 83 Points: 17,127, Cấp bậc: 83 Points: 17,127, Cấp bậc: 83

Ảnh đại diện tuanhq

Cảm ơn: 154
Được cảm ơn 380 lần trong 135 bài viết

Mùa đông thính em cũng chả có thính mà cá cũng chả câu được, toàn móm thôi. Thế nhưng vẫn đi câu đều, cũng có vài món thú vị đấy các bác ạ

Chẳng là em hơi thích uống rượu, dù uống được ít thoai. Vợ thì không thích, nhưng biết chồng thích thế là thỉnh thoảng đi mua về một lố chai rượu toàn chai nhỏ 50cl và 75cl Chivas và John. Thế là mỗi lần đi câu em nhón 1 chai mang đi, lừa lừa anh em thả thính rồi không để ý(không có thì hết mất , cá cũng chưa đá phao, ta lại lôi ra nhấp môi một ngụm. Than ôi cái món wisky nhấp môi không có đồ nhắm nó cứ nóng cổ gọi là, cứ bao giờ cổ nguội đi lại nhấp một tẹo, lòng thì ấm áp đỡ sốt ruột còn bạn bè hỏi sao đi câu cứ ngồi tủm tỉm cười? Vợ thì thấy chồng mỗi lần đi câu không quên nhón một chai, đi về vui vẻ dù không có cá đâm ra tự nhiên cũng đỡ phần cáu gắt hehe

Ấy ấy em kể chuyện cho vui thôi nhé, các bác đừng cho bà xã xem, kẻo rượu chai nhỏ nó mà đắt lên vợ em nó không mua được rồi vợ chồng xích mích là tội các bác cả đấy nhé
tuanhq đang offline   Trả lời với trích dẫn
Cũ 23-12-2008, 07:29 AM   #18
tuanhq
Life Member
Points: 17,127, Cấp bậc: 83 Points: 17,127, Cấp bậc: 83 Points: 17,127, Cấp bậc: 83

Ảnh đại diện tuanhq

Cảm ơn: 154
Được cảm ơn 380 lần trong 135 bài viết

trời lạnh quá các bác ạ, các bác bảo thêm vài ngày nữa nếu trời vẫn giữ nguyên nhiệt độ liệu cá nó có ăn trở lại không bác nhỉ?
tuanhq đang offline   Trả lời với trích dẫn
Cũ 23-12-2008, 07:40 AM   #19
daden203
Newbie
Points: 3,544, Cấp bậc: 37 Points: 3,544, Cấp bậc: 37 Points: 3,544, Cấp bậc: 37

Ảnh đại diện daden203

Cảm ơn: 37
Được cảm ơn 30 lần trong 13 bài viết

Trích:
Nguyên văn bởi tuanhq Xem bài viết
trời lạnh quá các bác ạ, các bác bảo thêm vài ngày nữa nếu trời vẫn giữ nguyên nhiệt độ liệu cá nó có ăn trở lại không bác nhỉ?
E cũng giống bác, hôm nay khó khăn lắm mới xin được visa( kỳ kèo mãi từ thứ 7), nhưng nhìn trời lạnh mà não hết cả lòng.
Cũ 23-12-2008, 08:24 AM   #20
CODEN
All Fishing
Points: 64,716, Cấp bậc: 100 Points: 64,716, Cấp bậc: 100 Points: 64,716, Cấp bậc: 100

Ảnh đại diện CODEN

Cảm ơn: 3,366
Được cảm ơn 6,397 lần trong 874 bài viết

Trích:
Nguyên văn bởi tuanhq Xem bài viết
Trời lạnh cá vẫn đi ăn nhưng chúng ăn rất ít. Vào mùa đông, những hôm ấm trời thì chúng đi ăn mạnh hơn. Cá là loại máu lạnh nên rất phụ thuộc vào nhiệt độ môi trường để tiêu hóa thức ăn. Trời lạnh mà phải dành năng lượng cho vận động tìm kiếm và tiêu hóa thức ăn nữa thì có khi lỗ nên chúng tự động giảm đầu vào mà chỉ lấy năng lượng tích lũy sẵn trong cơ thể để duy trì sự sống. Đến khi nước ấm lên chúng lại đi ăn để bù vào.

Chúng ta cũng thế, không phải ăn vào là bao nhiêu bổ béo là chúng ta được cả. Những bữa ăn quá nhiều chất đạm, chất béo thì lâu tiêu và chúng ta sẽ thấy rất mệt vì cơ thể mất rất nhiều năng lượng để tiêu hóa cái đống đó. Ăn thức ăn ít năng lượng, nhiều xơ, thực vật (như bữa ăn chay đúng nghĩa) thì rất nhẹ nhàng, sảng khoái sau khi ăn.
Lavong (26-12-2008)

Bookmarks

Công cụ
Kiểu hiển thị

Quy định
Bạn không thể post bài mới.
Bạn không thể post trả lời.
Bạn không thể đính kèm file
Bạn không thể sửa bài

BB code is Bật
SmiliesBật
[IMG]Bật
Mã HTML là Bật

Giờ GMT +7. Bây giờ là 12:31 PM.
Bắt buộc kèm trích dẫn "Nguồn từ Diễn đàn câu cá HFC - http://www.hanoifishing.com/" khi sử dụng nội dung từ website này.

Ad Management by RedTyger

Skin Designed By - Illusion-GFX.com